ACE nào vào thảo luận lương nào

Kiếm việc j làm thêm thế chị?:D

Kiếm mấy công việc lặt vặt làm back office cũng được, tùy theo tài lẻ của mình thôi. Nếu có các mối quen biết thì phụ 1 chân với người ta trong thời gian nhàn hạ, vd như là quản lý tài chính, quản lý nội dung website hoặc là giới thiệu sản phẩm, bán bảo hiểm, v.v... nhiều lắm. Quan trọng là có làm hay ko mà thôi.

Nguồn thu ngoài hiện nay của mình thì chủ yếu là chạy cò. :))

Ôi cái năm rồng...đâu đâu cũng ca bài cắt giảm lương. Hết năm rồi mới thấy mọi thứ nó không bay cao được như những gì người ta nói đầu năm...

Tình hình là ACB đang cắt giảm giờ làm việc. NV KD sẽ được nghỉ ngày thứ 7, lương sẽ giảm tương ứng + phụ cấp. Thê thảm quá pà con ơi.

Bạn chưa nghe câu "thời gian là vàng" à ? được ngân hàng bố trí cho mỗi tuần thêm "1 ngày vàng" rồi còn gì ?

Mất cái này thì được cái khác, được thêm 1 ngày nghỉ cuối tuần để tái tạo sức lao động :D

Thực ra thì trong 2 ngày đó cũng làm được nhiều thứ lắm, đi làm suốt cả tuần thì đâu có nhiều cơ hội để mình tận hưởng cuộc sống ^.^
Chuẩn đó bác. Nhưng đang trong tình hình kinh tế như này mà giảm lương + phụ cấp thì thê thảm thật. Anh em lại bạc tóc lo cách kiếm thêm thôi:s

Giờ cái gì cũng đắt đỏ, nhu cầu ăn tiêu lại chẳng hề giảm, thu nhập lại giảm. Giờ thì hoặc là chắt bóp hơn 1 chút, tiết kiệm hơn 1 chút hay là cố kiếm thêm thu nhập từ việc nào đó. Cố gắng hơn trong công việc để kiếm thu nhập kinh doanh chăng??? Cái khó ló cái khôn. Mà chưa biết mình sẽ ló cái giề?hic

- - - Updated - - -

Giờ cái gì cũng đắt đỏ, nhu cầu ăn tiêu lại chẳng hề giảm, thu nhập lại giảm. Giờ thì hoặc là chắt bóp hơn 1 chút, tiết kiệm hơn 1 chút hay là cố kiếm thêm thu nhập từ việc nào đó. Cố gắng hơn trong công việc để kiếm thu nhập kinh doanh chăng??? Cái khó ló cái khôn. Mà chưa biết mình sẽ ló cái giề?hic

Kiếm mấy công việc lặt vặt làm back office cũng được, tùy theo tài lẻ của mình thôi. Nếu có các mối quen biết thì phụ 1 chân với người ta trong thời gian nhàn hạ, vd như là quản lý tài chính, quản lý nội dung website hoặc là giới thiệu sản phẩm, bán bảo hiểm, v.v... nhiều lắm. Quan trọng là có làm hay ko mà thôi.

Nguồn thu ngoài hiện nay của mình thì chủ yếu là chạy cò. :))

Chạy cò vụ gì thế? Nếu chạy cò vụ ô tô thì help mình cái. Mình đang cần con Corolla Altis đời 2008 quay trở về đây nè. Gấp lắm. Khách hàng đang cần mua xe.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên