ACB tuyển thực tập sinh Toàn quốc [19/11]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
- không phải chuyện phân biệt đối xử hay không nhưng tớ nói đơn cử như techcombank không hề ghi rõ trường nào được ứng tuyển trường nào không nhưng sau vòng phỏng vấn sơ loại thì các trường không phải 5 trường đại học như ACB nêu cũng đâu có ai .
- Còn tớ cũng đi tìm hiểu 1 số trường dân lập thì quả thực có 1 số trường dân lập họ đang cố gắng nỗ lực đưa chất lượng lên mức tốt tương đương các truong công lập top trên ( em tớ học dân lập này ,nó học còn áp thời gian nhiều hơn tớ ) còn 1 số trường dân lập thì quả thật quá khiến tớ băn khoăn không nói là nghi ngờ ,
- Tớ nhớ năm đầu tiên tớ ra siêu thi mua cái usb khuyến mại giá tốt cho tân sinh viên thì có 2 bạn tân sinh viên 1 trường dân lập cầm giấy báo đỗ đến nhưng nhân viên họ không cho mua vì trường bạn không thuộc diện hưởng ( chuyện thật 100% không hề bịa đặt )

---------- Post added 03-11-2011 at 12:29 AM ----------

tớ nghĩ là điểm Trung bình chung học tập bạn à ,chứ 1 kì học 1 môn chuyên ngành làm sao mà biết được kĩ

hì, c xem lại danh sách sau pv sơ loại nhé, có mấy bạn trường Thăng Long, Phương Đông cũng đc đó nhé, cũng là dân lập mà... :)

hic, mình thấy trong đơn xin thực tập có mục đề mấy cái chứng chỉ Tiếng Anh với Tin học, mình chưa có thì có sao không nhỉ, tin học thì mình vẫn dùng được, mỗi tội không đi đào tạo chính quy nên không đào đâu ra chứng chỉ thôi, bạn nào biết chỗ thi lấy chứng chỉ thì chỉ mình với, mình còn có một thắc mắc nữa là nhiều nơi tuyển nhân viên đều yêu cầu bằng TOEIC, sao có ACB lại yêu cầu bằng tiếng Anh trình độ A, B, C nhỉ, mình chỉ thi TOEIC mà không có chứng chỉ A, B, C thì có được tuyển không

không có ngân hàng này, các bạn vẫn có cơ hội ở các ngân hàng khác mà, đừng bùn nhé
Cuộc đời vẫn luôn bất công thế đấy, vấn đề là phải biết thích nghi thui...

Rất cảm ơn những chia sẻ quý báu của chị. E nghĩ chị cũng là 1 người rất tốt bụng và nhiệt tình khi chia sẽ với chúng em những kinh nghiệm của mình! Ước mơ từ lâu của e là sẽ được trở thành đồng nghiệp của chị đấy! Chị có thế cho e hỏi 1 chụt về quá trình xin thực tập ở MB được ko? Đợt thàng 7 vừa rồi MB có tuyển thực tập sinh mà e ko biết. Bây giờ thấy tiếc quá! E muốn được thực tập ở MB thì phải làm những gì ạ?
Hì, chị cám ơn em nhiều nhé ^^
Theo như chị biết thì thông thường 1 năm MB tuyển sinh viên thực tập vào hai đợt là tháng 7 và tháng 2. Năm nay chị cũng ko bít có thay đổi gì ko. Điều kiện xét tuyển là đối với miền trung và miền nam thì điểm TB đến kỳ thực tập của nữ là từ 7.0 trở lên và nam là từ 6.5 trở lên, còn đối với miền bắc thì đối với nữ là từ 7.5 và nam là từ 7.0 ^^ Sau thời gian thực tập, các bạn sinh viên thực tập sẽ trải qua 1 kỳ thi tuyển để trở thành nhân viên chính thức của MB. Chị rất vui vì em cũng muốn làm việc ở MB ^^
Ah, nếu ko thực tập ở MB, em cũng có thể thực tập ở ngân hàng khác và sau khi tốt nghiệp, em sẽ nộp hồ sơ thi tuyển vào MB. Hì, như vậy cũng có cái hay vì mỗi ngân hàng có 1 văn hóa riêng nên em sẽ được làm quen với nhiều môi trường làm việc khác nhau ^^
Chị chúc em thành công nhé ^^

---------- Post added 04-11-2011 at 12:49 AM ----------

Hì, chị cám ơn em nhiều nhé ^^
Theo như chị biết thì thông thường 1 năm MB tuyển sinh viên thực tập vào hai đợt là tháng 7 và tháng 2. Năm nay chị cũng ko bít có thay đổi gì ko. Điều kiện xét tuyển là đối với miền trung và miền nam thì điểm TB đến kỳ thực tập của nữ là từ 7.0 trở lên và nam là từ 6.5 trở lên, còn đối với miền bắc thì đối với nữ là từ 7.5 và nam là từ 7.0 ^^ Sau thời gian thực tập, các bạn sinh viên thực tập sẽ trải qua 1 kỳ thi tuyển để trở thành nhân viên chính thức của MB. Chị rất vui vì em cũng muốn làm việc ở MB ^^
Ah, nếu ko thực tập ở MB, em cũng có thể thực tập ở ngân hàng khác và sau khi tốt nghiệp, em sẽ nộp hồ sơ thi tuyển vào MB. Hì, như vậy cũng có cái hay vì mỗi ngân hàng có 1 văn hóa riêng nên em sẽ được làm quen với nhiều môi trường làm việc khác nhau ^^
Chị chúc em thành công nhé ^^
Chị ơi cho em hỏi: em học chuyên ngành thanh toán quốc tế, theo như yêu cầu của nhà trường thì SV phải chọn đúng chuyên ngành của mình để thực tập. Nhưng qua một vài thông tin tuyển thực tập sinh của các ngân hàng em thấy hình như không tuyển ở vị trí nào liên quan đến thanh toán quốc tế ạ? Em thấy ACB có tuyển nhưng ở Hội sở tp.HCM, em thì đang học HVNH ở Hà Nội!!!hixhix

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Các bạn ơi, cho tớ hỏi, đề tài thực tập là nêu chi tiết mình sẽ làm gì kiểu như đề cương hay chỉ cần tên đề tài thực tập thôi?

---------- Post added 04-11-2011 at 12:49 AM ----------

Chị ơi cho em hỏi: em học chuyên ngành thanh toán quốc tế, theo như yêu cầu của nhà trường thì SV phải chọn đúng chuyên ngành của mình để thực tập. Nhưng qua một vài thông tin tuyển thực tập sinh của các ngân hàng em thấy hình như không tuyển ở vị trí nào liên quan đến thanh toán quốc tế ạ? Em thấy ACB có tuyển nhưng ở Hội sở tp.HCM, em thì đang học HVNH ở Hà Nội!!!hixhix
Uhm, nếu thầy cô trường em yêu cầu như vậy thì khi em xin chỗ thực tập sẽ gặp rất nhiều khó khăn vì hầu hết các ngân hàng thường ít tuyển sinh viên vào thực tập vị trí chuyên viên thanh toán quốc tế. Năm ngoái, chị thấy Sacombank có tuyển sinh viên thực tập cho vị trí này, em thử nộp hồ sơ vào chương trình thực tập sinh tiềm năng của Sacombank xem sao, nếu trở thành thực tập sinh tiềm năng, em sẽ được Sacombank đào tạo, trong thời gian thực tập cũng có lương, sau thời gian thực tập, nếu em thể hiện được khả năng của mình em sẽ được nhận làm nhân viên chính thức mà ko phải thi tuyển nữa ^^
Ah, về việc ACB chỉ tuyển chuyên viên TTQT cho hội sở, chị nghĩ em cũng nên nộp hồ sơ ở ACB vì có thể hồ sơ của em sẽ được đưa vào hội sở xét, nhưng em sẽ được bố trí thực tập tại Hà Nội. Hì, chị cũng có 1 phương án khác là, nếu em thực sự thích thực tập ở ACB thì em vẫn nộp hồ sơ vào lĩnh vực tín dụng – vị trí chuyên viên quan hệ KHDN, nhưng chuyên đề tốt nghiệp của em sẽ làm về TTQT vì chỉ có ở hội sở hoặc các chi nhánh lớn mới có phòng TTQT riêng, còn chị thấy ở hầu hết các chi nhánh/PGD của ACB, chuyên viên QHKHDN làm tín dụng nhưng kiêm luôn cả TTQT vì thực ra phương thức tín dụng chứng từ (L/C), nhờ thu, chuyển tiền…đều là sản phẩm/dịch vụ cho khách hàng doanh nghiệp ^^
Chúc em thành công nhé ^^

hic, mình thấy trong đơn xin thực tập có mục đề mấy cái chứng chỉ Tiếng Anh với Tin học, mình chưa có thì có sao không nhỉ, tin học thì mình vẫn dùng được, mỗi tội không đi đào tạo chính quy nên không đào đâu ra chứng chỉ thôi, bạn nào biết chỗ thi lấy chứng chỉ thì chỉ mình với, mình còn có một thắc mắc nữa là nhiều nơi tuyển nhân viên đều yêu cầu bằng TOEIC, sao có ACB lại yêu cầu bằng tiếng Anh trình độ A, B, C nhỉ, mình chỉ thi TOEIC mà không có chứng chỉ A, B, C thì có được tuyển không
Mình ko bít ở HN thế nào nhưng ở TP.HCM, nếu bạn muốn lấy bằng TOEIC thì có thể đăng kí thi tại Viện khảo thí hoa kỳ (IIG), nếu bạn muốn lấy chứng chỉ tin học, nơi học uy tín nhất và cấp chứng chỉ vô thời hạn đó là Đại học Khoa học tự nhiên TP.HCM.
Ah, nếu bạn nộp bằng TOEIC thì ACB sẽ dựa vào điểm TOEIC của bạn để quy đổi thành trình độ A, B, C tương ứng ^^

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,702
Thành viên mới nhất
dotorcaterbk8