ACB tuyển thực tập sinh Toàn quốc [19/11]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
ở Hà Nội có đến nộp thẳng đc hok nhỉ hay bắt buộc phải nộp qua đường bưu điện vậy các bạn :(

ở Hà Nội có đến nộp thẳng đc hok nhỉ hay bắt buộc phải nộp qua đường bưu điện vậy các bạn :(

Được, bạn ạ! Hôm nay mình cũng đến nộp ở Ngân hàng mà. Nhưng chưa kịp dựng xe, đã bị anh bảo vệ cầm lấy hồ sơ, bảo em nộp hồ sơ à, thế về đi. Thế là mình lại lụi cụi đi về, cũng không hiểu số phận hồ sơ đi về đâu nữa:|

m dang hok nam cuoi rui nhung gio sao co bang diem va de tai de nop chu. truong m chua co lich thuk tap, the nay m nop ho so sao dk

Ngân hàng này giới hạn các trường đc nộp hồ sơ một là phân biệt đối xử đối với các trường khác, hai là để mất đi một số người làm được việc tại những trường khác.
Không phải cứ học trường có tên tuổi thì sẽ tốt, còn học trường mới hay ngoài công lập thì là trình độ kém đâu ạ.
Nếu có vị nào làm trong ACB đọc đc những dòng này, mình hy vọng sẽ có những suy nghĩ khác đi :D

Mình nộp đủ hết trừ cái giấy giới thiệu của trường (Tại chưa có giấy ) không biết có sao không :)

Uhm, nếu thầy cô trường em yêu cầu như vậy thì khi em xin chỗ thực tập sẽ gặp rất nhiều khó khăn vì hầu hết các ngân hàng thường ít tuyển sinh viên vào thực tập vị trí chuyên viên thanh toán quốc tế. Năm ngoái, chị thấy Sacombank có tuyển sinh viên thực tập cho vị trí này, em thử nộp hồ sơ vào chương trình thực tập sinh tiềm năng của Sacombank xem sao, nếu trở thành thực tập sinh tiềm năng, em sẽ được Sacombank đào tạo, trong thời gian thực tập cũng có lương, sau thời gian thực tập, nếu em thể hiện được khả năng của mình em sẽ được nhận làm nhân viên chính thức mà ko phải thi tuyển nữa ^^
Ah, về việc ACB chỉ tuyển chuyên viên TTQT cho hội sở, chị nghĩ em cũng nên nộp hồ sơ ở ACB vì có thể hồ sơ của em sẽ được đưa vào hội sở xét, nhưng em sẽ được bố trí thực tập tại Hà Nội. Hì, chị cũng có 1 phương án khác là, nếu em thực sự thích thực tập ở ACB thì em vẫn nộp hồ sơ vào lĩnh vực tín dụng – vị trí chuyên viên quan hệ KHDN, nhưng chuyên đề tốt nghiệp của em sẽ làm về TTQT vì chỉ có ở hội sở hoặc các chi nhánh lớn mới có phòng TTQT riêng, còn chị thấy ở hầu hết các chi nhánh/PGD của ACB, chuyên viên QHKHDN làm tín dụng nhưng kiêm luôn cả TTQT vì thực ra phương thức tín dụng chứng từ (L/C), nhờ thu, chuyển tiền…đều là sản phẩm/dịch vụ cho khách hàng doanh nghiệp ^^
Chúc em thành công nhé ^^

cảm ơn chị nhiều nhé, em cũng mong có một ngày được làm đồng nghiệp của chị ạ, mà chị ơi, chị làm ở hội sở hay phòng giao dịch nào thế ạ?

bạn học trường nào thế? ở trường mình thì bạn cứ đến phòng quản lý đào tạo hỏi xin bảng điểm, phòng công tác chính trị sinh viên hỏi xin giấy giới thiệu cho em xin thực tập. Còn đề tài, bạn có thể tham khảo ở diễn đàn, có một topic là gợi ý đề tài thực tập ( hoặc kiểu thế - mình nhớ không chính xác lắm), bạn tham khảo nhé. 19 là hết hạn nộp rồi. Chúc bạn may mắn:D

thật ra tại vì các bạn suy nghĩ thụ động quá, nếu bạn thật sự tin là mình có năng lực và mình có thể làm tốt hơn những bạn trong những cái trường được nêu tên thì ngại gì lại ko nộp, bạn có mất gì đâu nè! tự cho mình cơ hội và nếu ko được như ước muốn thì cũng chẵng sao, vì cơ hội chưa tới mà thôi! :)

Đừng ngồi yên một chổ và tự trách mình vì đã học dân lập hay là tệ hơn là đi trách ngân hàng đó chỉ vì bạn nghĩ người ta phân biệt. Chính các bạn đã tạo ra cái sự phân biệt đó càng lớn hơn và người thiệt cũng chỉ là bạn mà thôi!!!

Sáng suốt đi

thật ra tại vì các bạn suy nghĩ thụ động quá, nếu bạn thật sự tin là mình có năng lực và mình có thể làm tốt hơn những bạn trong những cái trường được nêu tên thì ngại gì lại ko nộp, bạn có mất gì đâu nè! tự cho mình cơ hội và nếu ko được như ước muốn thì cũng chẵng sao, vì cơ hội chưa tới mà thôi! :)

Đừng ngồi yên một chổ và tự trách mình vì đã học dân lập hay là tệ hơn là đi trách ngân hàng đó chỉ vì bạn nghĩ người ta phân biệt. Chính các bạn đã tạo ra cái sự phân biệt đó càng lớn hơn và người thiệt cũng chỉ là bạn mà thôi!!!

Sáng suốt đi

Cảm ơn bạn, thực ra mình cũng vẫn định nộp mà, nhưng bức xúc thì vẫn cứ phải lên nói 1 câu cho hạ hỏa thôi hehe

cảm ơn chị nhiều nhé, em cũng mong có một ngày được làm đồng nghiệp của chị ạ, mà chị ơi, chị làm ở hội sở hay phòng giao dịch nào thế ạ?
Hi em ^^
Hì, chị đang làm cho MB chứ chị ko làm ở ACB. Vì năm ngoái chị cũng thực tập ở ACB và bon chen ở đó 1 thời gian nên chị cũng bít sơ sơ môi trường làm việc ở đó ^^

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,545
Thành viên mới nhất
coldkingdommerc