ACB ACB tuyển dụng CV Quan hệ Khách hàng Doanh nghiệp tại Hà Nội [31.03.2013]

các bạn gọi lên phòng nhân sự ACB theo sđt cố định ý bảo người ta về việc gửi mail bị lỗi như trên, có thể mail acb của chị thủy bị đầy dung lượng nên không nhận được nên báo lỗi như vậy.Mail acb hạn chế dung lượng mà

oh my god...tuyển thật à? mình là nv của ACB 1 năm roài, đã sắp bị đuổi việc...trc mình làm GDV đc tuyển vào cho các CN mới, roài đi hỗ trợ mỗi nơi mấy tháng, roài 1 ngày đẹp trời có thông báo đi học làm tư vấn tài chính cá nhân...giwof là hết HĐ lđ 1 năm BỊ chuyển sang cộng tác viên chứ ko còn là NHÂN VIÊN nữa...thật sự lúc này rất bức xúc...Phòng nhân sự kêu lên ký HĐ chấm dứt lao động àm ko hề nói gì...chỉ đưa HĐ roài nói đọc rồi ký ( chả nhẽ ko ký)...thật sự lúc này mình đã gắn bó với ACB 1 năm nhưng thấy thât vọng tràn trề, TGĐ từng nói sẽ ko đuổi việc bất kỳ nhân viên nào...---------> có thật vậy ko????????????....trong KV HCM đợt học chuyển chức danh của mình đã có gần 300 người...chuyển sang RA cũng khoảng gần 100, nếu tuyển thêm mới thì những người đó sẽ lại giống mình, đến khi hết HĐLĐ sẽ BỊ kêu lên ký HĐ chấm dứt lao động....thạt là BỨC XÚC.......Lúc mới thi tuyển vào ACB thì phòng nhân sự nói ngon ngọt là ở ACB sẽ đãi ngộ thế nào...dụ dỗ....roài giờ đến lúc ko có ngân hàng nào tuyển dụng thì TỐNG CỔ mình đi ko một lời ĐỘNG VIÊN...----------------> NẾU BIẾT TRƯỚC MÌNH SẼ KO VÀO ACB, THẬT SỰ THẤT VỌNG,....

Hì, mình cũng là nhân viên PFC của ACB nè bạn! Cũng sắp được 1 năm rồi... Khi có thông tin như vậy thì tâm trạng của mình cũng như bạn vậy. Nhưng làm tiếp được vài tháng thì mình lại cảm thấy khác, thứ nhất việc bạn đi không ảnh hưởng gì đến ngân hàng ACB cả. Thứ 2, khi bạn cố gắng làm và cùng trải qua khó khăn với ACB thì mình nghĩ ACB cũng không bạc đãi bạn đâu. Thứ 3, bạn cũng đừng bi quan vì với kinh nghiệm làm được ở ACB thì khi mình đi mình cũng không hề lo lắng, không làm ngân hàng nhưng mình cũng đã có kinh nghiệm về marketing/sales ở ACB. Thứ 4, thay vì lo lắng về số phận từng ngày của mình thì bạn hãy cố gắng làm và tiếp nhận những kinh nghiệm, chuẩn bị những gì làm hành trang để tiếp bước sang một công việc khác hay công ty, hoặc ngân hàng khác. Thứ 5, hiện mình cũng không đủ chỉ tiêu nhưng mình vẫn tích cực hàng ngày, vẫn hòa đồng cũng mọi người, yếu tố làm mình vẫn cố gắng làm việc ở lại ACB là vì tình cảm, lòng tốt của trưởng đơn vị và mọi người (dù hiện tại lương ở ACB là thấp). Khi đi mình vẫn cảm thấy lạc quan và tin tưởng mình sẽ kiếm được một công việc khác tốt hơn vì nhân viên PFC ở ACB là một công việc đòi hỏi sự vận động và nỗ lực liên tục chứ không phải ì dậm chân tại chỗ, khi đi nơi khác bạn sẽ cảm thấy nhẹ nhàng hơn. Cố lên bạn nhé! Người đồng nghiệp cũ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên