ACB - NV Tư vấn TC cá nhân hay Sacombank - CVKH cá nhân?

Mình thì mới PV bên Sacom thui. Còn ACB thì chưa. Nhưng bạn cứ đi PV bên Sacom đi cho biết. Hi. Có nhiều cơ hội lựa chọn vẫn tốt.

về với sacom đi bạn ơi. :v ACB thử việc 4,75trđ. chính thức hiện giờ 5,6trđ :)) phụ cấp lương kinh doanh thì max 6,5trđ gì đó :)) sacom thử việc đã 5,8trđ rồi. chính thức gần bằng MB :)).

Sacombank CVKH quyền lực hơn, vào PGD thuộc chi nhánh thì 500tr/ phòng. tự quyết. PGD tiền năng 2 tỷ (cá nhân) và 4 tỷ (DN) tự quyết nội bộ phòng. RẤT CHI LÀ QUYỀN LỰC

Sacombank chỉ bị mỗi là toàn trình file giấy...ko phải làm trên phần mềm như ACB nên làm cực hơn, ACB làm 1 tờ trình mât 30ph, sacombank thì 1 ngày (hs phức tạp) hoặc 1 buổi (hs đơn giản)

Sacombank chỉ bị mỗi là toàn trình file giấy...ko phải làm trên phần mềm như ACB nên làm cực hơn, ACB làm 1 tờ trình mât 30ph, sacombank thì 1 ngày (hs phức tạp) hoặc 1 buổi (hs đơn giản)
mình thì thích làm hồ sơ giấy hơn :)) làm phần mềm chẳng mang về nhà được. nhìn phần mềm mãi đau mắt lắm :v

Nếu bạn là sinh viên mới ra trường thì môi trường ACB là thích hợp nhất, ACB đào tào rất tốt, làm việc theo quy trình cái gì cũng rõ ràng. Tuy nhiên ví trí PFC- Tư vấn tài chính cá nhân thì có áp chỉ tiêu huy động và cho vay nhe bạn.
Còn về Sacombank mình không được rõ về quy trình đào tạo bên đó. Nhưng bạn bè mình làm ví trí Tư vấn thì nói công việc này khá khó khăn, khối lượng công việc khá nhiều.
Xét về lương thưởng thì Sacombank là hơn hẳn. Nếu làm ACB thì bạn bị ràng buộc về hợp đồng 3 năm nữa.
Mình là người ACB chỉ dám đưa ra những nhận xét cho bạn cân nhắc để lựa chọn nhé.

Nếu bạn là sinh viên mới ra trường thì môi trường ACB là thích hợp nhất, ACB đào tào rất tốt, làm việc theo quy trình cái gì cũng rõ ràng. Tuy nhiên ví trí PFC- Tư vấn tài chính cá nhân thì có áp chỉ tiêu huy động và cho vay nhe bạn.
Còn về Sacombank mình không được rõ về quy trình đào tạo bên đó. Nhưng bạn bè mình làm ví trí Tư vấn thì nói công việc này khá khó khăn, khối lượng công việc khá nhiều.
Xét về lương thưởng thì Sacombank là hơn hẳn. Nếu làm ACB thì bạn bị ràng buộc về hợp đồng 3 năm nữa.
Mình là người ACB chỉ dám đưa ra những nhận xét cho bạn cân nhắc để lựa chọn nhé.
Chị ơi, cho em hỏi chút, em mới đỗ RA của ACB. Chị cho em hỏi thực nhận của vị trí này ở các Giai đoạn học việc, thử việc và chính thức là bao nhiêu ạ? Mà HĐ 3 năm là sao thưa chị :eek: Lúc pv e cũng bị hỏi là nếu kí HĐ 3 năm có dám kí ko?

Chào các a chị, e vừa mới đậu bên ACB vũng tàu vị trí này, mà e cũng ko hiểu rõ lương bổng ở job này và môi trường ở ACB sao cả, hi, với lại e cũng pass phần test bên sacom, chưa hẹn lịch pv, theo anh chị thì Sacom và ACB bên nào tốt hơn?
Chọn sacom nhé, ACB quy trình- máy móc ngon hơn, nhưng lương thấp. M làm ACB 2 năm nên chia sẻ thật.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên