ACB - NV Tư vấn TC cá nhân hay Sacombank - CVKH cá nhân?

Các ac có thể chia sẽ giúp em vị trí thanh toán quốc tế ở 2 ngân hàng này thì thế nào ạ. Nên chọn bên nào.em cảm ơn ac nhiều

Các ac có thể chia sẽ giúp em vị trí thanh toán quốc tế ở 2 ngân hàng này thì thế nào ạ. Nên chọn bên nào.em cảm ơn ac nhiều
ACB thanh toán quốc tế bài bản và nghiệp vụ cứng hơn. Sacombank ko bằng. TUy nhiên lương có sự chênh lệch cực lớn. Sacom lương cao, ACB lương thấp ko sống nỗi nếu là nam, còn nữ thì tạm chấp nhận. Nếu học nghiệp vụ và sống dè xẻn chọn ACB, nghiệp vụ cũng có nhưng cũng phải tự tìm hiểu và sống thoải mái thì chọn Sacom.

Quy mô và tính chất chắc 2 ngân hàng đều ok, công việc cũng vậy, thì chỗ nào lương cao hơn thì vô thôi bạn :)

anh chị cho em hỏi xíu vị trí RA tại ACB Thăng long thì áp lực về thời gian có vất vả quá không ạ? Em thực sự quá sợ cái việc tắc đường ở Hà Nội mà đi tới chi nhánh cũng hơi xa ạ. Ngoài ra áp lực về công việc tại ACB TL như thế nào ạ? Có đến mức như MB, đi làm về mơ thấy chỉ tiêu ko ạ?

cho e hỏi là nếu giao dịch viên mình nên chọn ngân hàng nào để làm ạ ACB, Sacombank, MB
e cảm ơn ;)

Kinh nghiệm 5 năm ngân hàng ACB chia sẻ như sau. Nếu muốn lương cao thì không nên chọn ACB, ACB lương thấp nhưng nghiệp vụ ok, quy trình cũng ok, không quá áp lực về chỉ tiêu, cơ hội thăng tiến thì hơi hiu, Sacom thấy cũng tương đương nhưng cũng k rõ vì chưa làm!!!

ACB lương thấp lắm bạn, được môi trường tốt và đào tạo tốt

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,474
Thành viên mới nhất
Bleeding Throug
Back