^_^ Vợ chồng làm chung ngân hàng ^_^

Không phải là trường hợp của mình mà là cùng chi nhánh, rồi bây giờ chuẩn bị có một chú em cực kỳ ngu ngốc, bị 1 em kế toán tai tiếng nhất cơ quan, xỏ mũi dắt như chú nghé, vừa xin nghỉ đi chụp ảnh cưới....

Ngân hàng bên mình phát hiện là ko cho ... thường ai cũng mún vợ con, bạn gái anh chị em vào nhưng chỉ cần nhân sự biết thì khả năng vào là 0 VẬY NÊN CHẮC CŨNG DỄ TRÁNH CÁI CÂU CON THẦY VỢ BẠN GÁI CƠ QUAN :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hèm, không biết cái chị em kế toán, gdv, ngân quỹ ... có thích kiếm chàng cùng làm trong NH ko, chứ mình là ko dám rùi đó. 2 đứa mà cùng làm tín dụng, hết giờ làm việc anh đi party với khách hàng của anh, em đi liên hoan với khách hàng của em, thế mà em cứ về trễ hơn anh là chít nhé! Mà hên xui, có khi tần số em phải gặp khách hàng còn nhiều hơn anh. Ngày ấy cứ tưởng cùng ngành càng dễ thông cảm cho nhau, thế mà cả 2 chưa khởi động tìm hiểu đã nản, cũng may là bỏ cuộc sớm.:-h

mình chả thích yêu người cùng cơ quan đâu, ở cơ quan mình nghiệm ra cứ thấy yêu hoặc lấy nhau là 1 trong 2 sẽ phải chuyển vị trí công tác đi chi nhánh nào đấy. đa phần vẫn thấy sống hạnh phúc vs nhau.

Quan niệm mềnh cũng zậy: "Con thầy, vợ bạn, gái cơ quan và.................bồ sếp" kaka. Zì zậy nên tới giờ 30 cái xuân xanh trôi qua vẫn FA. Mềnh thì mềnh làm tín dụng, ăn nhậu suốt. Nếu là khách hàng và chiến hữu thì "Nhiệt tình, hết lòng vì chiến hữu", có zợ rồi thì trong mắt zợ sẽ là "Ham ăn ham nhậu". Rõ khổ. Sao cuộc đời tín dụng khổ thế này hic hic

Quan niệm mềnh cũng zậy: "Con thầy, vợ bạn, gái cơ quan và.................bồ sếp" kaka. Zì zậy nên tới giờ 30 cái xuân xanh trôi qua vẫn FA. Mềnh thì mềnh làm tín dụng, ăn nhậu suốt. Nếu là khách hàng và chiến hữu thì "Nhiệt tình, hết lòng vì chiến hữu", có zợ rồi thì trong mắt zợ sẽ là "Ham ăn ham nhậu". Rõ khổ. Sao cuộc đời tín dụng khổ thế này hic hic

Hay là cái Bồ Sếp nhe....like like....

Nói chung là chẳng lên cùng làm một nơi. Một người về làm muộn rồi giờ thêm người nữa chắc chết mất.

Lúc em mới vào làm, cũng có người nhắc nhở em là không nên vướng vào tình yêu cơ quan đấy ạ. Nhưng sao em thấy yêu người cùng cơ quan cũng thú vị..hihi

mình là điển hình đây. giờ về chung nhà rồi. ngày xưa 2 đứa cũng né "con thầy, vợ/chồng bạn, gái/trai cơ quan". Mà chả hiểu sau duyên nợ nó chụp giựt lấy nhau. Đám hỏi xong là mình nhảy qua bank khác làm. Mình là nữ, cũng chả thích vợ chồng làm cùng. Nhưng thời gian yêu nhau, 2 đứa làm cùng phòng ban, ngồi đối diện nhau luôn, nhiều khi cũng vui lắm lắm.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên