^_^ Vợ chồng làm chung ngân hàng ^_^

kenfntnkg

Super Moderator
Super Mod
Cái vấn đề này í, mình hổng có cơ hội lọt vô rồi (vì vợ làm bên Thuế) nhưng lại là vấn đề muôn thuở để bàn tới bàn lui b-)

Ai cũng từng nghe câu: "Con Thầy, vợ bạn, gái cơ quan".... dành cho các ông nghe mà tránh.

Thế mà các ông vẫn nhào vô, để rồi.....vợ biết được số tài khoản, cầm thẻ ATM, cơ quan rục rịch lương thưởng, đi đâu và làm gì........ đều biết tuốt hết.

Không biết có ai trong tình cảnh này chưa nhỉ?>:p

Chưa nói người làm Sếp người làm lính nữa, chuyện bi hài dễ dẫn đến. Nên hay có chuyện 1 người hy sinh đi nơi khác (mấy cô vợ dễ gì cho đi liền, phải năn nỉ là làm chung mấy đồng nghiệp nói này nói nọ, chứ biết tỏng là chạy xa "em yêu" cái khoản tài chính càng tốt).

Nói vui trong thời điểm này, để coi anh chị em nghĩ sao nhe! Ai chưa có thì thử và cảm nhận coi nếu mình có chồng hoặc vợ làm chung nào!!!:D

Hồi xưa mình cũng có gặp trường hợp cô vợ thì sắc sảo (gái Nghệ An ợ), bằng tuổi ông chồng, lúc còn yêu thì dịu dàng, sau khi cưới thì quay 360 độ, lương, thưởng làm hết, thỉnh thoảng còn quát chồng.... đi làm 1 xe chở đúng giờ đi làm, hết giờ đợi vợ về cùng (tín dụng và kế toán mà), cấm la cà, cà phê, nhậu nhẹt....

Hồi xưa mình cũng có gặp trường hợp cô vợ thì sắc sảo (gái Nghệ An ợ), bằng tuổi ông chồng, lúc còn yêu thì dịu dàng, sau khi cưới thì quay 360 độ, lương, thưởng làm hết, thỉnh thoảng còn quát chồng.... đi làm 1 xe chở đúng giờ đi làm, hết giờ đợi vợ về cùng (tín dụng và kế toán mà), cấm la cà, cà phê, nhậu nhẹt....

Thấy chưa.......khổ chưa........hết ham hố luôn nhé!!!!!

Vợ chồng, bồ bịch làm chung rõ khổ.
Bằng chứng là em đây các bác! (trước làm chung, giờ hết rồi, mừng vkl)
Dẫn chứng:
- Bực bội không dám chửi, lúc nào cũng phải nhẹ nhàng, dịu dàng như tình yêu anh dành cho em thật nồng nàn.
- Gái đẹp làm chung không dám nhìn, nhất là những khoảnh khoắc lộ hàng
- Con pồ bị xếp chửi là muốn nắm đầu thằng xếp cho mấy cước (chém gió đấy ợ!)
- Gặp nhau 24/24 chán chít mợ! Thề là rất chán!
.....vân vân và vân vân!

hic..bác với em như nhau

- - - Updated - - -

Vợ chồng, bồ bịch làm chung rõ khổ.
Bằng chứng là em đây các bác! (trước làm chung, giờ hết rồi, mừng vkl)
Dẫn chứng:
- Bực bội không dám chửi, lúc nào cũng phải nhẹ nhàng, dịu dàng như tình yêu anh dành cho em thật nồng nàn.
- Gái đẹp làm chung không dám nhìn, nhất là những khoảnh khoắc lộ hàng
- Con pồ bị xếp chửi là muốn nắm đầu thằng xếp cho mấy cước (chém gió đấy ợ!)
- Gặp nhau 24/24 chán chít mợ! Thề là rất chán!
.....vân vân và vân vân!

nhưng bên cạnh đó cũng có cái hay mà các bác..dễ dàng chia sẻ thấu hiểu công việc của nhau hơn...còn gì nữa thì em chưa thấy..hicc

Hồi xưa mềnh cũng chẳng thích gái làm chung cơ quan. Quan điểm : con thầy vợ bạn gái cơ quan thì chỉ có tán tỉnh, trêu đùa thôi chứ ko dám yêu :D
Nhưng mà bây giờ đi làm ngân hàng quần quật sáng, chiều, tối nên cũng chẳng có cơ hội gặp mặt, tiếp xúc và tán tỉnh gái chỗ khác :))
Mà gái ngân hàng mềnh thì vẫn xinh xắn,ăn mặc đẹp,quyến rũ, rực rỡ lắm nên cũng chỉ có cơ hội được tiếp xúc,nảy sinh tình cảm với mấy cô ấy mà thôi :))
Ngân hàng mềnh cũng nhiều đôi cả 2 vợ chồng cùng làm ngân hàng : Tín dụng lấy GDV, Tín dụng lấy Thẩm định,...Thấy hiện các anh chị ấy vẫn rất hạnh phúc, tình cảm nên mình cũng ko còn sợ lấy vợ cùng cơ quan nữa
Gái cùng cơ quan sẽ hiểu và thông cảm được công việc của chồng mà đỡ rầy la khi chồng làm về muộn, làm khuya, tiếp khách hàng, anh em
Dẫu biết là sau này sẽ bị kiểm soát nhiều thứ : tiền bạc, thời gian,có thế việc gì cũng bị vợ biết hết :))...nhưng khi đã hợp nhau,hợp tính, cái duyên số đã vồ lấy nhau, yêu nhau mất rồi thì còn lý trí đâu mà tính toán mấy thứ tương lai sau này nữa
Sau này lấy về khắc phục thôi :D

Hồi xưa mềnh cũng chẳng thích gái làm chung cơ quan. Quan điểm : con thầy vợ bạn gái cơ quan thì chỉ có tán tỉnh, trêu đùa thôi chứ ko dám yêu :D
Nhưng mà bây giờ đi làm ngân hàng quần quật sáng, chiều, tối nên cũng chẳng có cơ hội gặp mặt, tiếp xúc và tán tỉnh gái chỗ khác :))
Mà gái ngân hàng mềnh thì vẫn xinh xắn,ăn mặc đẹp,quyến rũ, rực rỡ lắm nên cũng chỉ có cơ hội được tiếp xúc,nảy sinh tình cảm với mấy cô ấy mà thôi :))
Ngân hàng mềnh cũng nhiều đôi cả 2 vợ chồng cùng làm ngân hàng : Tín dụng lấy GDV, Tín dụng lấy Thẩm định,...Thấy hiện các anh chị ấy vẫn rất hạnh phúc, tình cảm nên mình cũng ko còn sợ lấy vợ cùng cơ quan nữa
Gái cùng cơ quan sẽ hiểu và thông cảm được công việc của chồng mà đỡ rầy la khi chồng làm về muộn, làm khuya, tiếp khách hàng, anh em
Dẫu biết là sau này sẽ bị kiểm soát nhiều thứ : tiền bạc, thời gian,có thế việc gì cũng bị vợ biết hết :))...nhưng khi đã hợp nhau,hợp tính, cái duyên số đã vồ lấy nhau, yêu nhau mất rồi thì còn lý trí đâu mà tính toán mấy thứ tương lai sau này nữa
Sau này lấy về khắc phục thôi :D

em thích bác chỗ cái câu " ăn mặc đẹp, quyến rủ" ( em đoán chắc mấy em bên bank bác thường mặc váy :D hị hị), " cái duyên cái số vồ lấy nhau" ( nghe cứ có cảm giác bạo lực sao sao ấy<:p)

nói vui thôi chứ em đồng ý với bác, duyên phận rồi muốn tránh cũng không đc, vả lại môi trường thời gian làm việc thế cũng hạn chế tiếp xúc nhiều người...

Kế bên có chị em đi đâu chi cho xa nhỉ :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back