10 câu hỏi kinh điển trong buổi phỏng vấn

Mình cũng nghĩ là cần phải linh hoạt khi trả lời phỏng vấn, trả lời ngắn gọn, súc tích, tập trung vào nội dung câu hỏi. Quan trọng là bạn phải tự tin, nhưng đừng tự tin thái quá. Bạn cũng nên cười nhiều một chút chứ đừng nên căng thẳng, nghiêm túc quá, nhưng cũng đừng để người ta nghĩ mình vô duyên:D.

Nội dung khá hay và sát thực. Mình là sinh viên sắp ra trường, Hy vọng mình sẽ áp dụng được nhiều trong những buổi xin việc sắp tới :)

mình mới phỏng vẫn ở MSB vòng 1,mình thấy họ hỏi khá nhiều câu giống như thế này.nhưng mà chắc mỗi người cũng nên có cách trả lời riêng thì may ra mới có sự mới lạ.

phỏng vấn chỉ là 1 phần thôi. Nhiều khi phỏng vấn tốt nhưng do những yếu tố khách quan khác mà vẫn bị rớt như thường. Nhu trường hợp của mình và bạn mình ở seabank nè.

trường hợp của bạn là sao thế ? Có thể nói cho mọi ng chia sẽ và rút kinh nghiệm dc k bạn >.<

Đúng là câu phổ biến nhất là : Giới thiệu về bản thân bạn. Còn về các câu hỏi khác, tốt nhất là nên chuẩn bị kỹ năng ứng phó trong phỏng vấn.

Đúng là trả lời phỏng vấn khó thật. cái này phụ thuộc vào cách tư duy nhanh và phản ứng của mỗi người. có thể 1 câu hỏi đặt ra có nhiều câu trả lời, và trong vài tích tắc bạn đã phải chọn cho mình một hứng đi trả lời...do vậy sự lựa cho sai câu trả lời là rất dễ xảy ra. Có lần bước ra khỏi phòng pv mình mới nghĩ ra được câu trả lời hay và cũng đồng nghĩa với việc mình đã vừa có sự lựa chọn sai :( . và đi phỏng vấn cũng rất cần đến kỹ năng diễn đạt vấn đề nữa, và khả năng diễn đạt vấn đề cũng là một năng khiếu bẩm sinh ( ví dụ như khả năng chém gió :d )

Có chân trong chân ngoài thi vô duyên cỡ nào cũng sẽ đậu ?????????? :-??:-??

Bài viết rất bổ ích, đây là những vẫn đề cơ bản, còn trong quá trình phỏng vấn thì thiên biến vạn hóa. Đối với CV QHKH thì luôn xoáy vào vấn đề tìm kiếm khách hàng mới và giữ chân khách hàng cũ phải đưa ra các phương án cụ thể.

câu hỏi kinh điển nhưng chẳng có mẫu trả lời kinh điển vì cái này còn tùy thuộc vào người phỏng vấn họ như thế nào? vì mỗi người khác nhau sẽ có các cách quan điểm nhìn nhận khác nhau ^^
Nói chúng tự tin, cười tươi => là luôn luôn đúng :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,532
Thành viên mới nhất
youhuihuodog994
Back