Techcombank tư vấn tuyển dụng trực tiếp tại U&Bank

Chuyên mục tư vấn tuyển dụng của TCB tại U&Bank.

Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, mình xin nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Tự học hỏi, tự tìm hiểu cũng là một trong những đức tính quan trọng khi làm việc tại Ngân hàng (tất nhiên, tự học, tự tìm trong khuôn khổ cho phép).

Hơn nữa, nếu bạn nào đã biết, hiểu câu hỏi thì có thể trả lời các bạn vào sau, chưa hiểu vấn đề thay vì chỉ đọc, thấy mình biết rồi thì bỏ qua... như hiện nay.

Với tinh thần CHO & NHẬN, mình hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!

Chào anh Quách Tĩnh!
Em đã ra trường được 1 năm với bằng cao đẳng tài chính ngân hàng.
Em cũng đã có kinh nghiêm đi làm thêm một số nơi, có khả năng bán hàng, giao tiếp và chăm sóc khách hàng, tổ chức làm việc theo nhóm.
Xin hỏi anh Quách Tĩnh liệu em có khả năng ứng tuyển vào vị trí giao dịch viên hay bán hàng của ngân hàng không ạ ?
Rất cám ơn anh!

Anh Quách Tĩnh ơi cho em hỏi chút ạ (không biết có nằm trong phạm vị của anh không)
Em tốt nghiệp NEU năm 2011, có 2 năm kinh nghiệm làm sales. Lần nào TCB tuyển dụng vị trí Giao dịch viên em cũng apply trực tuyến (do em rất thích làm GDV và lại đặc biệt thích TCB) nhưng không lần nào em được gọi đi thi.
Nếu anh làm bên tuyển dụng, khi nào tuyển GDV ở HN anh lưu ý giúp em hồ sơ của em được không anh?????
Em cảm ơn anh nhiều lắm !

Em apply vào vị trí hỗ trợ tín dụng và quản lý chứng từ mà lâu rồi vẫn không có hồi âm hay thư từ chối gì cả. Em không biết apply trự tuyến với gửi mail thì có khác nhau ko?
Em mới tốt nghiệp tháng 7 năm nay. Trước đó tháng 1 đến tháng 5 em đã thực tập theo chương trình của Techcombank tại chi nhánh Nguyễn Sơn, nhưng vì ở không có nhu cầu tuyển thêm nhân sự và em phải thi tốt nghiệp nên em không nộp đơn ngay. Không biết hồ sơ của em có vấn đề gì mà em nộp bao nhiu lần vẫn không có hồi âm.

Em apply cũng lâu lắm rồi mà k thấy dc rep :( vậy giờ em nộp tiếp dc k vậy a?

Chào các anh chị trọng forum,

Thật sự là em chỉ mới biết và tìm hiểu trang web này mấy ngày nay thôi nhưng em thực sự thấy nó rất bổ ích. Cảm ơn anh chị đã cho em cơ hội để hiều thêm về ngành ngân hàng.
Em tốt nghiệp trường Cao đẳng kinh tế đối ngoại TP.HCM năm 2011 chuyên ngành xuất nhập khẩu. Chương trình học của em chỉ có 1 môn duy nhất liên quan tới nghiệp vụ ngân hàng là "thanh toán quốc tế", ngoài ra những nghiệp vụ khác về bank em hoàn toàn mù tịt. Tuy vậy em lại rất muốn thử sức mình trong lĩnh vực ngân hàng. Anh chị có thể tư vấn giúp em, em cần thêm những kiến thức và những kĩ năng hay bằng cấp gì để trỡ thành 1 banker. Em không có bằng anh văn và vi tính nhưng anh văn em cũng tạm không đến nỗi mù mờ, vi tính Word, out look, sử dụng Internet em đều nắm rõ.

Rất mong nhận được phản hồi của anh chị !

Chào các anh chị trọng forum,

Thật sự là em chỉ mới biết và tìm hiểu trang web này mấy ngày nay thôi nhưng em thực sự thấy nó rất bổ ích. Cảm ơn anh chị đã cho em cơ hội để hiều thêm về ngành ngân hàng.
Em tốt nghiệp trường Cao đẳng kinh tế đối ngoại TP.HCM năm 2011 chuyên ngành xuất nhập khẩu. Chương trình học của em chỉ có 1 môn duy nhất liên quan tới nghiệp vụ ngân hàng là "thanh toán quốc tế", ngoài ra những nghiệp vụ khác về bank em hoàn toàn mù tịt. Tuy vậy em lại rất muốn thử sức mình trong lĩnh vực ngân hàng. Anh chị có thể tư vấn giúp em, em cần thêm những kiến thức và những kĩ năng hay bằng cấp gì để trỡ thành 1 banker. Em không có bằng anh văn và vi tính nhưng anh văn em cũng tạm không đến nỗi mù mờ, vi tính Word, out look, sử dụng Internet em đều nắm rõ.

Rất mong nhận được phản hồi của anh chị !
Minh nghi bang cap chi la dieu kien can thoi...khong quan trong..
O day ban k noi ro ban muon thi vi tri gi thi lam sao ai bit ma ho tro ban the nao.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Minh nghi bang cap chi la dieu kien can thoi...khong quan trong..
O day ban k noi ro ban muon thi vi tri gi thi lam sao ai bit ma ho tro ban the nao.

Hic, em ko phải dân chuyên ngành chắc chỉ có thể làm việc ở BP thanh toán quốc tế hoặc giao dịch viên thôi phải ko ạ, giờ em đậu liên thông bên đại học kinh tế luật rồi, theo anh ở 2 vị trí ấy em cần trang bị cho mình những kĩ năng gì ạ. Mong các anh các chị giúp đỡ em. E thiệt sự là gà mờ quá !

Chào cả nhà!
em cũnglaf thành viên mới tham gia và đang chuẩn bị lại kiến thức để đi làm, nhưng hiện tại em rất thích làm bên tín dụng, vậy cần những kiến thức nào cần thiết mong mọi người cho em ý kiến và điều kiện thích hợp để em bổ sung kiến thức cho mình nha cả nhà, cảm ơn mọi người!
chúc vui vẻ (^_^)

Tôi định viết thư ứng tuyển gửi các ngân hàng với mong muốn tìm 1 công việc phù hợp . Tôi chỉ có 1 tấm bằng kế toán hệ cao đẳng , ngoài ra không gì hết . Đổi lại là khả năng phân tích và dự đoán kinh tế tài chính Việt Nam (có thể cả thế giới)kiểm chứng từ giữa 2010 đến nay đều khá chính xác . Bằng chứng là 1 số bài viết trên f319.com , vfpress.vn . Ko biết có nên ko mọi người nhỉ ? Với những ji có trong tay , có lẽ vòng gửi xe tôi cũng ko qua được mất ! :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,772
Thành viên mới nhất
info8xbett
Back
Bên trên