Seabank và vietin: mong mọi người cho em lời khuyên

manvanduc

Verified Banker
Chào cả nhà!
Em là một Banker. Có ca này khó quá, cả nhà cho em lời khuyên
Sinh ra và lớn lên ở miền quê Kinh Bắc trù phú nhưng nhà em lại làm ruộng, tuổi trẻ đã đi qua với biết bao bồng bột,ước mơ lập nghiệp tại Hà Nội đã cố gắng và như là bong bóng xà phòng,thân lăn lộn mãi mới nhận ra một điều "LÀM NGÂN HÀNG KHÔNG GIÀU ĐƯỢC'.
Em về lại quê hương,dự định cuối năm nay xin vào làm chân giảng viên tại một trường cao đẳng gần nhà, biên chế đàng hoàng,trường đã có quyết định của bộ lên đại học,thân em cũng chạy chọt được cái bằng thạc sỹ,(nhà có cơ chắc chắn), vấn đề của em là"TÌM VIỆC LÀM TRONG 1 ĐẾN 2 NĂM " để đợt cái chân giảng viên kia . Đầu năm nay em thi An Bình: trượt, thi Seabank BN : đỗ, hiện tại em làm Seabank BN được hơn một tuần rồi, cảm giác của em là :rất rất ổn, sếp tuy hơi lập dị nhưng tốt tính và nhận em làm chân tay thân. Đồng nghiệp giúp đỡ, giám đốc hiền lành vui vẻ, buổi trưa e và giám đốc hay cơm hộp, thấy thật là thân mật.Chỉ phải cái đi làm nó hơi xa(18km), nhưng cũng không hề hấn gì lắm, đường quê đẹp đẽ vắng vẻ
Đùng cái đỗ con VIETIN ngay nhà,bỏ thì thương mà vương chưa chắc đã ra mùi gì
Cả nhà tư vấn hộ em khẩn trương với

Bạn đã có "tương lai" rồi, chỉ làm 1-2 năm thì có gì phải lăn tăn. SEA hay VTB cũng vậy thôi. Nói thật là bạn như thế là may mắn rồi. Áp lực của người khác giờ là "thất nghiệp" cơ. Bạn thì mình nghĩ cứ tàng tàng thế, tình anh em hữu hảo chờ ngày về thôi, so đo làm chi nữa?

Cám ơn bác tombanker, nói thật bác là em cũng già rồi chứ ko còn là dân mới ra trường nữa, áp lực về sự nghiệp và cuộc đời cũng nặng rồi

SEABANK thì sao mà cạnh tranh được với VIETINBANK . Môi trường áp lực hơn có lẽ sẽ là VIETIN .

Cám ơn các bác, sáng nay đi làm giời mưa,cảm nhận được nỗi khổ đi làm xa,e quyết định con Vietin cho lành vậy

Cám ơn các bác,Sáng nay giời mưa,e đã hiểu đc nỗi khổ của người đi làm xa nhà

Bác có thể cho em biết rời seabank có phạt gì ko thế, em cũng đang trong tình trạng giống bác mà lăn tăn quá

Thử việc thì chắc ko sao. Nhưng nếu ký hợp đồng chính thức rồi thì có bị phạt, bồi thường này nọ đấy. Cụ thể thế nào mình ko rõ.

nó giữ mẹ nó lương tháng cuối bác ạ,bồi thường thì chắc đi đào tạo nọ kia, cùng lắm bác vứt cái sổ bảo hiểm đi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên