Phỏng vấn thực tập tại Techcombank

Sáng hôm nay PV ở Techcom HCM , PV mỗi lượt 3 người , mình PV chung với 2 bạn nữ . Câu hỏi khá đơn giản
1 . Giới thiệu Bản Thân
2. Em biêt gì về vị trí mình ứng tuyển
3. Em biết gì về techcombank
....
Một số hội đồng khác thì đưa ra câu hỏi tình huống như : " Bi giờ chị cần mua cái dt của em em thuyết phục .... " bạn đó đang nói thị bị ngắt lời ... :(
Cũng may mắn là hôm nay đươc 1 chị vừa trắng vừa xinh phỏng vấn ngồi có 5 phút mà ngất ngây con gà tây lun ... mỗi tội 2 bạn nữ ngồi chung với mình thì rung quá mở miệng ra nói ko được lun ... :(

sao lại ngắt lời nta kì thế nhỉ, mình cũng pv xong rùi, tình hình ko khả quan, phỏng vấn lần lượt 1 người thôi nên cũng hơi run, với lại ông này sao sao ấy, cười có vẻ thiện cảm lắm nhưng khi ngta trả lời thì cứ cuối xuống ghi ghi cái gì đó giống như không quan tâm mình nói cái gì, cũng hơi bực mình

sao lại ngắt lời nta kì thế nhỉ, mình cũng pv xong rùi, tình hình ko khả quan, phỏng vấn lần lượt 1 người thôi nên cũng hơi run, với lại ông này sao sao ấy, cười có vẻ thiện cảm lắm nhưng khi ngta trả lời thì cứ cuối xuống ghi ghi cái gì đó giống như không quan tâm mình nói cái gì, cũng hơi bực mình

:)) ô hay ng ta là HR ng ta ghi là đang take note lại các ưu nhược điểm của bạn đó :)

oh chắc là vậy, mà ông này nói tiếng vùng nào hơi khó nghe nên phải hỏi lại vài lần. chắc ổng cho mình bị khiếm thính nên out quá

Mình thấy chị pv mình chấm điểm gì đó 3...3....2 nói chung có 3 cột điểm thì phải :)

---------- Post added 24-10-2011 at 09:22 PM ----------

Mình thấy họ pv cũng ok mà thoải mái lắm..:) có điều vô pv có ng hơi run rồi chị đó kêu bình tĩnh lại rùi nói tiếp @@

CV tiếng Anh hoặc Tiếng Việt đều được nhưng nên là tiếng Việt vì vào là họ cầm hồ sơ mình đọc lướt qua mà
SBD điền ở góc phải của bản CV đó
Chia sẻ một chút kinh nghiệm mình có được từ cuộc phỏng vấn
- Không biết ở HCM có bị như ở HN k, nhưng hôm mình đi phỏng vấn phải chờ khá lâu (mình chờ 1 tiếng mới được vào phỏng vấn). Chị phòng vấn cũng khá tâm lý nên câu đầu tiên chị hỏi là "Các em đợi có lâu không? lâu quá nhỉ, chắc thấy bực mình lắm"
- Phỏng vấn 3 người 1 lúc nên cứ lần lượt mà trả lời. Nghe kỹ câu hỏi nữa phòng trường hợp ứng viên được pv cùng bạn khá đặc biệt. Hôm mình pv có 1 bạn học về luật trong khi minh và bạn còn lại đều học về kinh tế nên câu hỏi cũng bị hướng về bạn học luật khá nhiều.
- Tranh thủ giao lưu vì phải đợi khá lâu mà :D nhưng cũng chú ý khi các chị check-in gọi tên. Nếu có việc bận bạn cũng có thể xin pv trước
Trên đây là 1 vài chia sẻ của mình, chúc các bạn TP HCM thi tốt nhé :)
Bạn này hình như pv cũng mình, giống hệt những j bạn nói :D tớ là cái bạn ko học luật, dc pv cùng hehe

Mình phỏng vấn sáng nay, RBO, không biết khi nào thì mới có kết quả nữa,hic
Chưa kịp giới thiệu xong kế ổng ngắt lời rồi

ở Hà Nội người ta có nhận hết hồ sơ ko hay chỉ nhận mẫu thông tin ứng viên thôi mọi người? Thấy ở Sài Gòn mình thấy có người thì nhận hết hồ sơ, có người chỉ nhận mỗi bảng mẫu thôi, ko đả động gì tới CV hay đơn xin việc hết, chuẩn bị cho đã rồi thất thiểu mang về :( !

Ở Hà Nội có ai nhân được thông báo chưa .... ^^ lên chia buồn sắp bị đau tim tập 2 đi ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,677
Thành viên mới nhất
arranjewbk8
Back
Bên trên