Phỏng vấn thực tập tại Techcombank

ấy cũng đi PV hôm 18/10 đó hả? t đi PV ở TECHCOMBANK ở vị trí TELLER hôm 19/10/2011 đây. Xin chia sẻ 3 câu hỏi mà chị bên tuyển dụng hỏi mình hôm nay tới những bạn sau này:
c1: em hãy giới thiệu về mình
c2: em học bên ngoại thương, bên em thường lam về XNK tại sao em lại muốn sang ngân hàng làm
c3: em hãy nói ngắn gọn nhất những ưu điểm nổi bật của em
c4: liẹu rằng sau này em có gắn bó với ngân hàng TECHCOMBANK k?
Khi mới vào, gặp chị tuyen dụng hỏi rất nhẹ nhàng, lịch sự( đây cũng điều mình rất thích), điều đó khiến tâm lí mình khá thoải mái.Rất hi vọng những chia sẻ này sẽ giúp được phần nào các bạn nếu đi phỏng vấn ở ngân hàng này .

t cũng ko hiểu tiêu chí chọn như thế nào, vì cái này có vẻ cũng không khách quan lắm, nếu đc chị pv thjk thì ok ko thì cũng khó nói.
hi vọng m qua vòng 1 :">

mình cũng thi teller
nhìn chung đều cùng một form
nhưng 950 hồ sơ chỉ có lấy 21 thôi
vì thế các anh chị ấy bảo là lần này đi cọ sát
vì thế mà cũng không tâm lý lắm

Mình thì RM. híc! trả lời ko tốt lắm,phần L/C mình ko vững lắm nên khi bị vặn là ... ko nói đc.:(

Gì mà lại vặn L/C,híc. Mình thì lại bị hỏi đúng 3 câu, không kể phần giới thiệu: em nghĩ khó khăn nhất khi làm công việc này là gì, nếu giao chỉ tiêu huy động khi mới ra đi làm thì em nghĩ em huy động được bao nhiêu và bằng cách nào. Mà thấy người ta chả nghiêm túc lăm, vừa phỏng vấn vừa nghe điện thoại như thường
Đi lấy kinh nghiệm chứ không kì vọng gì ^^

bạn nào đc vào vòng thi viết thì 9h30' ngày mai đi thi viết rồi, thế nên h này ai ko đc thông báo thì chắc yên tâm là mình đã đi lấy kinh nghiệm nhé ;))

Mai đã thi viết luôn á :-o Bạn lấy thông tin ở đâu thế? Mình lên web của Tech đã thấy thông tin gì đâu :=/

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,421
Thành viên mới nhất
Airbourne Merch
Back
Bên trên