Nghệ thuật giới thiệu bản thân trong phỏng vấn !!

Chưa thấy bác nào share clip hoặc bản tự thuật mẫu. Cái đó hay chắc chắn sẽ được nhấn "Thanks" nhiều. Hhihi em là sv mới tn nên thích hóng cái này. [-O<

em mổi lần đi phỏng vấn là run lắm các bác mất hết tự tin hix hix

nói chung là cần giới thiệu ngắn gọn các chi tiết cần thiết thui quan trong nhất vẫn là yếu tố tâm lý hồi mình đi pv cũng rất lo lắng và run song đến lúc bước vào phỏng vấn nhìn các anh chị trong ban phỏng vấn mình lại cảm thấy rất thoải mái có thể là họ cũng rất thân thiện k như những gì mình nghĩ trước đó và lúc đó cũng có quá nhiều siêu nhân đang chiến đấu để dành lấy một suất nên bản thân cũng tự ý thức là cần bình tĩnh và cố gắng cơ hội đôi khi rất mong manh k thể để cho những yếu tố nhỏ nhặt là ảnh hưởng đến cả một tương lai tươi đẹp trước mắt, lúc pv thì trả lời ngắn gọn xúc tích xong cũng cần kiên định vì có vài trường hợp thường bị xoáy :D.. về kiến thức thì vô cùng lắm học nghìn cái khéo người ta hỏi 1 cái hoặc hỏi cái 1001 nên quan trọng là phải bình tĩnh vững tâm good luck!

niói thì dễ lắm nhưng rất khó để thực hiện. :p

- - - Updated - - -

nói thì dễ lắm nhưng rất khó để thực hiện. :p

Cách giới thiệu bản thân theo mình vả lại mình cũng từng phỏng vấn sacombank nên mình cũng có dôi chút kinh nghiệm:
Trước hết giới thiệu tên tuổi, quê quán, học trường nào chuyên ngành gì? tốt nghiệp khóa nào?
Sau đó là giới thiệu kinh nghiệm làm việc của mình , mình đã làm nhũng gì và công việc mình ở đó như thế nào. Nên nhớ là các bạn nên giới thiệu ngắn gọn nhé vì nhà tuyển dụng không thích các bạn nói dài dòng và lan mang đâu.
Cơ bản là như vậy, mình bảo đảm sau khi các bạn nói xong những nội dung trên người phỏng vấn sẽ bắt đầu hỏi chúng ta ngay chứ không để mình nói không đâu bởi vậy các bạn đừng run sợ gì nhe, quan trọng nhất trong cuộc phỏng vấn là bình tỉnh và nói chuyện tự tin chứ đừng thấy hỏi nhìu quá bị khớp nhé, tại vì có 1 số bạn bị run khi bị hỏi nhìu quá, hãy biến cuộc phỏng vấn thành cuộc nói chuyện bình thường thôi nhe các bạn. Đôi điều bản thân mình muốn chia sẻ với các bạn. Chúc các bạn gặp nhìu may mắn nhé. Thanks all.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên