Nghệ thuật giới thiệu bản thân trong phỏng vấn !!

không hiểu sao mỗi lần đi phỏng vấn mình hay căng thẳng quên hết những gì cần nói. lý thuyết là vậy thực hành khó lắm

nói là 1 chuyện vào đó tinh thần không thoải mái như bạn nghĩ đâu. phải chủ động để xoay sở.

nói là 1 chuyện vào đó tinh thần không thoải mái như bạn nghĩ đâu. phải chủ động để xoay sở.
Đứng trước gương vs tập đi, tập lại nhiều lần, cố học thuộc, nhưng k fải là nhuần nhuyễn, cái mẹo ở chỗ mình nói sao cho người ta k biết là mình học thuộc lòng (dạng diễn thuyết vậy) + chốt lại những thông tin mấu chốt trong bài "Giới thiệu bạn thân", thường thì ngừoi phỏng vấn sẽ xoáy vào các cái này để đưa ra câu hỏi, việc của bạn là câu cho người ta dính dzô cái bẫy mình đã giăng ra vs chuẩn bị sẵn các câu hỏi tiếp theo ở nhà :) Mình đã thử, và thành công ^^ Chúc các bạn may mắn nha!

Nếu như mọi người đều theo 1 form như vậy thì ai là người k tốt để mình có cơ hội nhỉ? :)

Những topic như này thật sự rất hữu ích đối với dân năm cuối như mình, cám ơn chủ thớt :D

Mình sưu tầm được 2 ví dụ, post lên đây cho các bạn tham khảo
H: Hãy nói về bản thân bạn
Câu trả lời 1: Tôi có sáu năm kinh nghiệm tiếp thị và kinh doanh, làm việc ở nhiều ngành nghề khác nhau từ buôn bán đến quảng cáo. Hai năm vừa rồi tôi đã làm việc trong ngành thương mại điện tử. Tôi nắm chắc thị trường và ngành xuất bản trên mạng. Tôi có óc phân tích và sử dụng máy tính thành thạo. Hơn nữa tôi là một người có tinh thần đồng đội, và tôi tiến bộ là nhờ thử thách.
Đây là câu trả lời hay. Bằng việc nhấn mạnh những ví dụ cụ thể về những khả năng kiến thức, kỹ năng truyền đạt và cá tính, bạn mang lại cho nhà tuyển dụng một cái nhìn tổng quát ngắn gọn về bản thân mình. Hãy chú ý rằng câu trả lời này không chỉ giới hạn về khả năng chuyên môn của bạn mà còn chứng tỏ rằng bạn có quan hệ tốt với mọi người và có nhiều động lực.
Câu trả lời 2: Tôi luôn luôn có lợi ưu điểm trong các mối quan hệ cộng đồng và báo chí. Tôi đã làm việc cho nhiều công ty trong các tình huống khác nhau và đã được hưởng nhiều phần thưởng và hoa hồng cao. Tôi làm việc chăm chỉ, và tôi chịu được áp lực tốt. Tôi có kỹ năng giao tiếp khá tốt và quan hệ thân thiện với hầu như tất cả mọi người.
Đây không phải là câu trả lời hay. Hầu như các lời bình luận đều không rõ ràng và chung chung. Nếu cụ thể hơn, câu trả lời này có thể chứng minh được nhiều kinh nghiệm, khả năng và cá tính của bạn hơn. Hãy có gắng nói theo ngôn ngữ chuyên môn.

Good luck!!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back