MSB Ngân hàng Hàng Hải (MaritimeBank) tuyển dụng CV QHKH cá nhân tại Hà Nội, Hải Phòng, Quảng Ninh

Ở MSB phỏng vấn là chủ yếu hỏi các bạn có mối quan hệ tốt không thôi.Đa số là TeamLeader phỏng vấn các bạn.Thấy bạn có tiềm năng sẽ lôi kéo bạn về.Bạn nào ít mối quan hệ nếu thích làm ở MSB có kinh nghiệm thì cũng rất ok.Vì nghe đâu h MSB có cho vay nữa.

mọi ng ơi, có ai nhớ về cấu trúc đề thi như thế nào ko? share mình với, thứ 2 thi rồi mà thấy mung lung quá:(

- - - Updated - - -

mọi ng có ai nhớ đề test msb như thế nào ko, share e ít kinh nghiệm thi test đi, thứ 2 e thi rôi. lo quá:((

mình đang làm ở MSB nè, VT này ko cần thi test tiếc gì hết à, chỉ PV mấy vòng, ngta sẽ hỏi các bạn xem gia đình thế nào, nhà ở HN hay ở đâu (nhà HN là đc ưu tiên hơn đây), (bạn mình còn đc hỏi nhà rộng bnhiu m2 nữa cơ :|) nếu giao chỉ tiêu 1 tháng HĐ đc 2-3 tỷ thì bạn có làm đc ko,về bằng cấp trình độ thì chả yêu cầu cao đâu, nếu đỗ vào làm roài mà 3 tháng ko đạt chỉ tiêu thì out luôn thôi. tự đào thải :| trc đây khi chưa giải thể sát nhập 1 số bphan, thì bên mình chia ra ,nói nôm na là cũng 1 chức danh là CV QHKH nhưng 1 bên (CA) ngồi tại CN or PGD, có nơi có chốn cụ thể, còn 1 bên ( trong NH mình hay gọi là DSF (SA) )thì ko thuộc CN or PGD nào hết, DSF thì vất vả là tự ra ngoài tìm kiếm KH, thuộc trung tâm bán hàng trực tiếp, đi tiếp thị bán sản phẩm, lôi kéo KH, suốt ngày nhong nhong ngoài đường. nhìn chung dsf vất vả hơn CA, vì ít ra CA cón có nguồn KH quen thuộc của CN or PGD trong khi dsf thì phải hoàn toàn tự gây dựng. về mặt nghiệp vụ thì CA chắc chắn sẽ tốt hơn, vì ngoài cv tìm kiếm KH, họ còn phải làm các nghiệp vụ như Ứng vốn,...tại CN or PGd nơi mình làm việc.trong khi dsf chỉ cần tìm đc KH mở TK, gửi tiết kiệm đưa ra cn or pgd là xong việc của họ. túm lại nhìu vấn đề lém,mà mình ko thể nói hết đc. dù sao bạn nào muốn tăng thêm kinh nghiệm cho bản thân thì cứ ứng tuyển cũng đc :D còn làm lâu dài thì... tùy vào khả năng và sự yêu thích nghề sale của mỗi người. như mình thì chịu :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bổ sung thêm tý là lương cơ bản, hơn 2tr thì phải, còn lại là ăn theo doanh số, 3th ko đạt chỉ tiêu là out

Mình muốn làm lấy kinh nghiệm nhưng nghe tình hình này có vẻ căng quá, chắc k trụ được 3 tháng.

m.n cho e hỏi là topic này kô có hạn nộp hồ sơ ạ ? h nộp có đc nữa kô ạ ??

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất
khogameww88
Back
Bên trên