Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Câu này cũng rất nổi tiếng đấy bạn. Đầu tiên mình lấy 6 đồng xu cho vào hai đĩa cân. nếu thấy cân cân bằng giữa hai bên (3 đồng : 3 đồng)thì tức là đồng xu X nằm trong hai đồng xu còn lại, ta có thể cân hai đồng này để tìm ra X. nếu hai đĩa cân ko bằng, thì tức là đồng xu X nằm trong đĩa cân nặng hơn. Tiếp tục chọn 2 trong 3 đồng xu tại đây. nếu hai đĩa cân cân bằng thì X là đồng xu còn lại. nếu hai điẫ cân ko bằng nhau thi tất nhiên bên nào nặng hơn chính là đồng X chúng ta cần tìm.
Minh ko hiu lam tip tuc chon 2 trong 3 xu, truong hop 2 dia can can bang thi X la dong xu con lai. Theo minh nghi luc nay x la 1 trong 2 dong xu ben nang them thoi. Ban co the giai thĩ them dc hem?

Mình phỏng vấn thì cũng như các bạn trên này đã chia sẻ: Vào làm 2 câu IQ, xong thì lại bàn PV. Họ hỏi xoay quanh việc bạn biết gì về vị trí dự tuyển, phải làm thứ 7 và có thể phải trực thì xử lý thế nào, lương thấp hơn cty cũ thì thế nào, con gái có gia đình thì công việc như vậy có làm được ko... Hỏi 1 câu nghiệp vụ về CSDL oracle. Bực nhất là cứ hỏi đi hỏi lại tình huống bất đồng với trưởng phòng, trưởng phòng sai thì bạn làm gì... Mình chán lắm rồi vẫn phải gượng cười mà trả lời.
Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình so sánh với nhé, giữa Agribank và Vietinbank: về môi trường làm việc, lương thưởng, áp lực công việc... nên chọn ngân hàng nào hơn
Mình từng làm VietinBank nên có 1 số ý kiến như thế này:
- Về môi trường làm việc và áp lực công việc, bên nào cũng như nhau thôi vì tính chất của IT là bộ phận hỗ trợ, k phải bộ phận nghiệp vụ nên cũng k phải chịu áp lực nhiều (từ cấp trên và khách hàng). Tuy nhiên, Vietin thì có đặt chỉ tiêu cho IT đấy nhé (k biết chi nhánh khác thì sao chứ chi nhánh mình làm lúc trước thì có), chỉ tiêu huy động vốn, thẻ...
- Lương và thưởng: phải nói là mang tính chất hên xui, rơi vào phải chi nhánh làm ăn lỗ lã thì dù là Agri hay Vietin cũng cùng chung số phận >.<
- Vietin đã thực hiện giao dịch cả ngày thứ 7 nên tất nhiên sẽ mệt mỏi hơn Agri rồi. Hơn nữa, nếu là Agri thì mình chưa thể biết chứ IT của chi nhánh mình làm lúc trước đôi khi phải chịu chung số phận với kế toán vì chỉ khi kế toán làm xong mới đóng cửa hệ thống được.

Mình phỏng vấn thì cũng như các bạn trên này đã chia sẻ: Vào làm 2 câu IQ, xong thì lại bàn PV. Họ hỏi xoay quanh việc bạn biết gì về vị trí dự tuyển, phải làm thứ 7 và có thể phải trực thì xử lý thế nào, lương thấp hơn cty cũ thì thế nào, con gái có gia đình thì công việc như vậy có làm được ko... Hỏi 1 câu nghiệp vụ về CSDL oracle. Bực nhất là cứ hỏi đi hỏi lại tình huống bất đồng với trưởng phòng, trưởng phòng sai thì bạn làm gì... Mình chán lắm rồi vẫn phải gượng cười mà trả lời.
Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình so sánh với nhé, giữa Agribank và Vietinbank: về môi trường làm việc, lương thưởng, áp lực công việc... nên chọn ngân hàng nào hơn

bạn còn nhớ câu hỏi IQ hok ?? chia sẻ mọi người tham khảo với...thanks bạn....

Là câu 29/4/2005 Khách hàng đến NH vay và ngày 29/4/2006 thì đến hạn. Khi khách hàng đến trả nợ đúng hạn thì chuyện gì xảy ra?

Trích dẫn: http://ub.com.vn/threads/3792-Kinh-...-van-vao-AgriBank-NHNNo/page107#ixzz1fICVrvn6
Câu này trả loi như thế nào z các bạn/

Câu này hơi khó hiểu nhưng theo cách giải của mí bạn thì 29/4/2006 là thứ 7, NH k làm việc vào ngày này, 30/4 là chủ nhật, 1/5 là thứ 2: nghỉ lễ, 2/5 là thứ 3: tiếp tục nghỉ bù cho 30/4 do rơi vào chủ nhật. Thực tế mình làm kế toán bên Vietin lúc trước là nếu ngày trả nợ vay trùng với chủ nhật hay ngày lễ (thứ 7 vẫn giao dịch bình thường) thì hệ thống sẽ tự động dời ngày đến hạn vào ngày làm việc kế tiếp. Nếu áp dụng vào trường hợp trên thì ngày trả nợ đúng hạn là 3/5. Trong ngày này mà KH k trả nợ thì món nợ sẽ bị quá hạn và chuyển nhóm nợ nếu quá hạn theo thời gian quy định.
Mình thì vẫn chưa hiểu lắm ý của câu hỏi trên. Các bạn nào có cao kiến giúp đỡ tụi mình với!!!

Kỳ hạn trả nợ là ngày 29/4/2006 trùng vào ngày T7: NH nghỉ thứ 7, CN, 30/4,1/5 nghỉ bù ngày 2/5 đến ngày 3/5/2006 mới làm việc, Nếu khách hàng đến trả đúng hạn là 29/4/2006 thì NH ko làm việc đến ngày 3/5/2006 đến trả thì món nợ đã quá hạn và bị chuyển sang nhóm 2. Tuy nhiên nếu giải thích kỹ hơn thì CBTD không nên định kỳ hạn nợ như thế này hoặc hiện nay chương trình trên máy tinh của các NHTM đã ngầm đặt cac ngày nghỉ T7/CN, lễ , tết nên kỳ hạn nợ đương nhiên là 3/5/2006 mới đến hạn. Theo mình bạn trả lời như trên sẽ đạt đểm tối đa

minh pv kv 3 sang nay. de mình co 2 cau IQ:
1/ ngân hàng phát hành 4500 thẻ,trong do co 3 loai theo ty lẹ 2:3:4. tim so luong thẻ mỗi loại, k đặt ẩn
2/ 1 xã gồm 23 hộ gia đình, cán bộ xã nhận 86 thùng mỳ, mỗi thùng có 26 gói. số gói mình chia cho mỗi hộ được tính theo số nhân khẩu, hỏi có trường hợp nào tất cả các hộ đều nhận số mỳ là lẻ ko?
Hì hì, câu nì thấy vậy mà khó hỉ? Số gói mì các hộ nhận được là số lẻ khi số nhân khẩu của tất cả 23 hộ đều là số lẻ và nhận được số lẻ gói mì/1 nhân khẩu, trên đề k nói là phải chia hết số gói mì nhận được nên trường hợp này có thể xảy ra chứ nhỉ??? Còn nếu buộc phải chia hết thì k thể xảy ra rồi. Nói vậy thôi chứ mình nghĩ cũng phải đưa ra công thức nào khoa học hơn để nhìn vào là thấy ngay sự bất hợp lý (nhưng tới giờ vẫn chưa nghĩ ra) ^^

Một đoàn tàu có 16 toa, số hành khách trong toa là số lẻ. Nếu xếp 2 người 1 bàn ăn thì có trường hợp nào bị lẻ 1 người ngồi 1 bàn ăn k (Đk là tất cả mọi người đều ăn)

Một đoàn tàu có 16 toa, số hành khách trong toa là số lẻ. Nếu xếp 2 người 1 bàn ăn thì có trường hợp nào bị lẻ 1 người ngồi 1 bàn ăn k (Đk là tất cả mọi người đều ăn)

Có. Vì 16 toa , số hành khách trong 1 toa là lẻ nên số người trong 16 toa là : lẻ X chẵn ( x16 ) = lẻ. => xếp 2 người 1 bàn ăn sẽ lẻ 1 người

:( mình hỏi cô mình làm ở Agribank (chi nhánh ở HN xin dấu tên) thì cô mình bảo thi chỉ gọi là có chứ đâu đã vào đấy hết rồi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,617
Thành viên mới nhất
youhuihuodog
Back
Bên trên