Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Phan thi IQ khu vuc 3 cua minh co cau:
Ngan hang phat hanh 66576 phieu du thuong va co 22389 nguoi tham gia,biet rang moi nguoi duoc nhan so phieu du thuong dua tren so tien gui cua ho.Vay co truong hop nao tat ca moi nguoi deu nhan duoc so phieu thuong la le khong???????????????

Theo mình nghĩ thì do số người tham gia là số lẻ, nên giả sử mỗi người nhận đc số dự thưởng là số lẻ thì tổng các số dự thưởng phải là số lẻ. Nh phát hành 66576 là số chẵn dự thưởng nên phải có ít nhất 1 người nhận đc số phiếu dự thưởng là chẵn-> k xảy ra trường hợp trên.
Bạn làm như thế nào? Còn câu hỏi nào khác k vậy bạn?

Không: Vì số cổ phiếu là số chẵn (66.576), số người tham gia là số lẻ (22389), tổng các số lẻ của số lẻ cộng lại luôn là số lẻ.

Giải thử câu này nha mí bạn:
1/A,B,C,D cùng góp tiền mua 1 rổ táo. Số táo của A nhiều hơn B là 11, A nhiều hơn C là 23, A nhiều hơn D là 28. Hỏi tổng số táo trong rổ là bao nhiêu?
2/Một đoàn tàu có nhiều toa, mỗi toa dài 40m, biết sau khi tách ra 4 toa tàu và thay bằng 2 toa mới có chiều dài 20m thì chiều dài của con tàu bằng 2/3 chiều dài tàu lúc đầu. Tính số toa tàu lúc đầu?
3/Tìm số khác với các số sau: 2,4,10,28,56,244

1.Không có đáp án duy nhất
2. 9 toa tàu
3. 56

Ái chà cuối cùng đã pv xong. Nói chung cũng ok. Hihi. Bây giờ thì ngồi chờ kết quả thui. Mình trúng phải 2 câu IQ như sau:
Cấu 1: Năm 1929-1933 diễn ra cuộc khủng hoảng tái chính. Lê nin đã phát biểu gì về cuộc khủng hoảng này?
Cấu 2: Là câu 29/4/2005 Khách hàng đến NH vay và ngày 29/4/2006 thì đến hạn. Khi khách hàng đến trả nợ đúng hạn thì chuyện gì xảy ra?
Mình làm ntnay:
Câu 1: Lê nin mất năm 1924 nên ko thể đưa ra phát biểu gì đc.
Câu 2: Các bạn đã giải trc đó rồi.

Theo mình nghĩ thì do số người tham gia là số lẻ, nên giả sử mỗi người nhận đc số dự thưởng là số lẻ thì tổng các số dự thưởng phải là số lẻ. Nh phát hành 66576 là số chẵn dự thưởng nên phải có ít nhất 1 người nhận đc số phiếu dự thưởng là chẵn-> k xảy ra trường hợp trên.
Bạn làm như thế nào? Còn câu hỏi nào khác k vậy bạn?
MInh cung lam giong ban la khong co truong hop tat ca moi nguoi deu nhan duoc so phieu du thuong la le.,con 1 cau ve pitago thi don gian roi

MInh cung lam giong ban la khong co truong hop tat ca moi nguoi deu nhan duoc so phieu du thuong la le.,con 1 cau ve pitago thi don gian roi
Chúc mừng bạn, phần thi của bạn là ok rùi. Mình cũng muốn giống bạn lắm T_T
Bạn pv kế toán hay tín dụng vậy? Các câu hỏi pv có khó lắm k? Tập trung hỏi về cái gì hả bạn? Có kiến thức thực tế nhiều hem?

theo minh giai thi:
3 nguoi trong 5 ngay danh 75 hom thu->1 nguoi trong 5 ngay danh duoc 25 hom thu,vay binh quan mot ngay 1 nguoi danh duoc 5 hom thu->7 ngay 1nguoi danh duoc 35 hom thu.5 nguoi danh se la 35*5= 175

---------- Post added 01-12-2011 at 03:41 PM ----------

Chúc mừng bạn, phần thi của bạn là ok rùi. Mình cũng muốn giống bạn lắm T_T
Bạn pv kế toán hay tín dụng vậy? Các câu hỏi pv có khó lắm k? Tập trung hỏi về cái gì hả bạn? Có kiến thức thực tế nhiều hem?
Minh thi Tin dung.Cau hoi phong van cung chung chung thoi,ko hoi ve nghiep vu ma chi hoi chau thi bao nhieu NH roi,theo chau thi de thi cua agri so voi may nh khac the nao?chau co tim hieu ve agri truoc chua,diem gi o agri khac so voi ngan hang khac,vay thoi.
Nhung nghe dua ban minh thi noi ho co uu tien cho bang gioi va xuat sac nua nen chag co hi vong gi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
minh pv kv 3 sang nay. de mình co 2 cau IQ:
1/ ngân hàng phát hành 4500 thẻ,trong do co 3 loai theo ty lẹ 2:3:4. tim so luong thẻ mỗi loại, k đặt ẩn
2/ 1 xã gồm 23 hộ gia đình, cán bộ xã nhận 86 thùng mỳ, mỗi thùng có 26 gói. số gói mình chia cho mỗi hộ được tính theo số nhân khẩu, hỏi có trường hợp nào tất cả các hộ đều nhận số mỳ là lẻ ko?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,721
Thành viên mới nhất
Thanh tâm902
Back
Bên trên