Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Cậu cứ đọc kĩ lại đáp án của tớ đi nha :D
sau khi đưa tiền giả cho người đổi chủ cửa hàng sẽ thu về 500$ tiền thật ( + 500$). Đưa hàng cho khách trị giá 350$ + phụ 150$ = 500$ ( - 500$). Trả lại tiền cho người đổi 500$ (-500$). Tổng số tiền sau khi kết thúc là= 500$ + ( -500$) + (-500$) = - 500$
Bạn Trung oi, mấy câu IQ bua trước bạn post áhh, trong lượt câu xếp que áhh, tất cả đều co trong NHang de IQ hả bạn???

Àh tớ tưởng cậu thi rùi. Sorry nha. Đáp án của tớ là do lúc thi a tớ có gặp 1 bạn có NH câu hỏi và đáp án nên chắc chắn đúng đó
Bạn trungktqd ơi, cám ơn bạn đã tận tình giúp đỡ tụi mình nha. Hy vọng là tụi mình cũng có kết quả giống bạn. Bạn vui lòng giải thích dùm mình câu 70 con bò gặm bãi cỏ trong 24 ngày, 30 con gặm trong 60 ngày, hỏi có bn con bò gặm cỏ trong vòng 96 ngày???
Tks bạn nhiều!!!

Các bạn thi buổi sáng nay ở kv2 tnao rồi ấy nhỉ... Hixhix tớ cũng ngán nhất phần IQ này nak...điểm nó chiếm cao quá trời,mà tớ sợ gặp phải câu chua như giấm là....coi như đi lun huhuhu

Bạn trungktqd ơi, cám ơn bạn đã tận tình giúp đỡ tụi mình nha. Hy vọng là tụi mình cũng có kết quả giống bạn. Bạn vui lòng giải thích dùm mình câu 70 con bò gặm bãi cỏ trong 24 ngày, 30 con gặm trong 60 ngày, hỏi có bn con bò gặm cỏ trong vòng 96 ngày???
Tks bạn nhiều!!!
Câu này theo tớ nhớ thì không có trong NH, cả câu con báo vs sư tử chạy đua cũng không có. Mà ở trên cũng có bạn giải đó rồi bạn. Theo tớ thấy thì giải theo cách đặt hệ pt là chính xác nhất đó. Chúc bạn cố gắng thành công %%-%%-%%- !

Ps: theo tớ thấy phần lớn các câu hỏi trong diễn đàn mình đã có gần như đầy đủ. NH có hơn 60 câu nhưng nhiều câu nội dung tương tự nhau. Các bạn chịu khó tham khảo rùi tự tổng hợp lại là OKIE thui :D . Mà IQ cũng không quan trọng bằng ngoại hình vs phon cách ứng xử đâu :)!

cảm ơn bạn Trung nhìu nhé! àhh, cai câu mà xếp 5 hình ngũ giac áhh, mình chưa hỉu lắm, giai thích hộ mình duoc ko

Bạn Trungqt ơi, hôm trước bạn nói thấy mọi người có bảng câu hỏi thi IQ của agribank 61 câu hả bạn? Bạn có không, hay biết ai có, chỉ cho tụi mình với. cảm ơn bạn!

mình pass vòng 1 kv5 rùi, 6 tây này mình phỏng vấn, bạn ở kv3 thi xong post đề lên cho ae xem nhé, chúc các bạn thi tốt

chào các bạn mình mới pv ở khu vực 3(đà nẵng) về, buồn,hic. mình trúng 2 câu iq như sau:
đề số 5:Câu7: Nếu người lao động đang làm việc tại NHNNo vi phạm các quy định ngân hàng thì tùy mức độ vi phạm mà xử lý như sau:
a)phương án 1: khiển trách
cảnh cáo
hạ bậc lương
hạn ngạch
cách chức
sa thải
b)phương án 2:
Khiển trách
....nâng lương 6 tháng hoặc chuyển vị trí làm khác thấp lương hơn trong 6 tháng hoặc cách chức
sa thải
c) cả 2 phương án trên
câu9: một tổ ngân quỹ gồm 3 người đánh trong 5 ngày được 75 hòm thư. Hỏi 5 ngừoi trong 7 ngày thì đánh được bao nhiêu hòm thư?biết năng suất và thời gian của mỗi người như nhau
Các bạn giải đi?
Mình câu7: chọn phương án 2
câu 9: giải thế này:
3 người trong 5 ngày đánh 75 hòm thư->1 người trong 5 ngày đánh được 75:3=25 hòm thư
5 người trong 5 ngày đánh được:25x5=125 hòm thư->5 người trong 1 ngày đánh được:125:5=25 hòm thư
Vậy 5 người trong 7 ngày đánh được:25x7=175 hòm thư
Cho mình hỏi đúng ko?

---------- Post added 01-12-2011 at 11:23 AM ----------

Còn phỏng vấn thì hỏi toàn mấy câu chung chung, thực tế, tùy từng bạn.hic.nói chung hơi buồn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,684
Thành viên mới nhất
lijpemerch
Back
Bên trên