[Khẩn cấp] về danh sách thi đợt 1 của MB 17/04/2013

khẩn cấp, các anh chị em cứu em với
Hiện tại là lúc nộp hồ sơ, em đăng kí SME của HCM, sau đó hứng lên đăng kí thêm cái CIB ở Hội sở (em ở HCM). Em chỉ đăng kí thử sức thôi, ai dè cái chính là SME thì bị loại còn CIB thì dc thi viết. Làm thế nào bây giờ ạ T_T em là sinh viên làm gì có tiền mà chạy ra HN thi. Hiện tại em xin hỏi là có thể đổi để em thi SME được không ạ, hoặc nếu không thì anh chị cho em địa chỉ của phòng nhân sự khu vực phía Nam, TP HCM để em lên trực tiếp trình bày, hu hu hu, gấp lắm ạ.
PS: anh chị nào làm ở vị trí CIB thì có thể cho em biết vị trí này công việc chủ yếu là như thế nào ạ, lương thưởng ra sao, làm ở HCM có được không ạ T_T

mình ko nghĩ có lọc bằng máy
mình chỉ có 1m55, nặng 40kg, chưa có kinh nghiệm, và nộp vào 8p trc khi hết h (mà hình như có bạn nộp muộn 5 tiếng vẫn đc gọi đi thi)
nếu lọc máy là mình tiêu ngay từ đầu rồi..

hic hic, mình là con trai, cao có 1m6, lúc nộp sợ bị lọc nên ghi là 1m7,hé hé, kiểu này nếu có may qua đc vòng viết thì cũng bị loại lun roài, bạn đk vị trí gì mà 1m55 vẫn đc gọi thế? tất cả các vị trí đều yêu cầu 1m60 với nữ mà nhỉ?

khẩn cấp, các anh chị em cứu em với
Hiện tại là lúc nộp hồ sơ, em đăng kí SME của HCM, sau đó hứng lên đăng kí thêm cái CIB ở Hội sở (em ở HCM). Em chỉ đăng kí thử sức thôi, ai dè cái chính là SME thì bị loại còn CIB thì dc thi viết. Làm thế nào bây giờ ạ T_T em là sinh viên làm gì có tiền mà chạy ra HN thi. Hiện tại em xin hỏi là có thể đổi để em thi SME được không ạ, hoặc nếu không thì anh chị cho em địa chỉ của phòng nhân sự khu vực phía Nam, TP HCM để em lên trực tiếp trình bày, hu hu hu, gấp lắm ạ.
PS: anh chị nào làm ở vị trí CIB thì có thể cho em biết vị trí này công việc chủ yếu là như thế nào ạ, lương thưởng ra sao, làm ở HCM có được không ạ T_T

Tốt nhất là bình tĩnh lại, uống 1 ly nước, gần tới bữa nào thì ăn bữa đó, xong ngủ một giấc, khi thức dậy (đã bình tĩnh lại) thì... sống tiếp và quên đợt thi MB này đi.
Không ai rãnh mà giải quyết 1 trường hợp riêng lẻ như của bạn đâu, nhất là đâu có sai sót gì đâu mà khiếu nại xin xỏ, bạn tự xin, người ta duyệt cho đi thi, ko phù hợp thì thôi, kêu gào gọi tới gọi lui thế nào cũng ăn chửi, không khéo bị bắt bỏ bót thì chết (mấy ông quân đội thì nóng tính lắm, lại ham bắt bớ nữa) :))

Tốt nhất là bình tĩnh lại, uống 1 ly nước, gần tới bữa nào thì ăn bữa đó, xong ngủ một giấc, khi thức dậy (đã bình tĩnh lại) thì... sống tiếp và quên đợt thi MB này đi.
Không ai rãnh mà giải quyết 1 trường hợp riêng lẻ như của bạn đâu, nhất là đâu có sai sót gì đâu mà khiếu nại xin xỏ, bạn tự xin, người ta duyệt cho đi thi, ko phù hợp thì thôi, kêu gào gọi tới gọi lui thế nào cũng ăn chửi, không khéo bị bắt bỏ bót thì chết (mấy ông quân đội thì nóng tính lắm, lại ham bắt bớ nữa) :))
Cảm ơn anh, tiếc là em ham hố kì thi nên quá, nên chắc cố sống cố chết thi cho được anh ơi :))
Thật ra là không có sai sót gì cả, tất cả đều hợp lệ. Điều em chia sẻ trên diễn đàn này là mong muốn các anh chị có thể tư vấn hoặc chỉ phương hướng để em có thể tiếp cận, để bộ phận tuyển dụng MB có thể hỗ trợ em tối đa có thể. Đó là bởi vì, em tự tin vào cái CV của em, mặc dù là sinh viên, nhưng trong đó có những điểm nhấn đủ để em được để mắt tới ;))
Thôi anh ăn trưa rồi đi làm tốt nhé :)) không khéo em lại chỉ điểm để anh bị gô cổ bây giờ :))

Mình cũng thấy vậy, ko hiểu họ loại hồ sơ kiểu gì, như mình thấy có bạn bảo cũng mới ra trường chưa có kinh nghiệm, ko đủ chiều cao vẫn đc pass qua vòng hồ sơ mà. Mình thì tạch ngay từ vòng gửi xe :(((((((((((((((

- - - Updated - - -

Không bù cho mình, bị loại ngay từ vòng hồ sơ, bạn cho mình suất ấy đi cũng được :) Buồn ơi là sầu. Mà thực ra cũng
chẳng hiểu họ loại hồ sơ kiểu gì, may rủi chăng :((((((((

Mình cũng thấy vậy, ko hiểu họ loại hồ sơ kiểu gì, như mình thấy có bạn bảo cũng mới ra trường chưa có kinh nghiệm, ko đủ chiều cao vẫn đc pass qua vòng hồ sơ mà. Mình thì tạch ngay từ vòng gửi xe (((((((((((((

Sáng nay lên văn phòng khu vực phía Nam như anh hoanglam có nói, chưa kịp trình bày người ta đã nói gọi lên hội sở. cả ngày nay hội sở máy bận, sáng chiều luôn. Khổ :((

hic hic, mình là con trai, cao có 1m6, lúc nộp sợ bị lọc nên ghi là 1m7,hé hé, kiểu này nếu có may qua đc vòng viết thì cũng bị loại lun roài, bạn đk vị trí gì mà 1m55 vẫn đc gọi thế? tất cả các vị trí đều yêu cầu 1m60 với nữ mà nhỉ?

ah, xin lỗi, mới coi lại.. vị trí mình thi ko yêu cầu chiều cao lẫn kn +_+! mình thi kinh doanh ngoại tệ
nộp nhiều hồ sơ quá nên lẫn lộn..

sao mọi người không để ý đến dung mạo nhỉ...keke...có khi những bạn qua vòng loại là những bạn có gương mặt sáng sủa thì sao :D

các bạn phải chú ý
1. Không thay đổi thêm bớt cột hàng, thay đổi định dạng ô nào đó, cùng lắm chỉ kéo rộng ra thôi
2. Ghi chiều cao thỏa mãn như yêu cầu
3. Mã vị trí, tên tuổi phải chuẩn
4. Điểm tổng kết theo thang điểm 10 (bạn mình bị tạch vì cái này)

Có anh chị nào giúp được em hông :(( mai thi rồi mà chưa giải quyết xong nữa

Tin buồn:
vì không có kinh phí nên lỡ hẹn với MB đợt này. hẹn các anh chị em lần sau. Cảm ơn mọi người đã tư vấn rất nhiều

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,528
Thành viên mới nhất
caiwinvn
Back
Bên trên