VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng 168 cán bộ chi nhánh trên cả nước [15.06.2013]

Các bạn ơi, mình nhờ các bạn chút! Thứ 2 này mình đc gọi đi pvan FDI mà chưa có tý kinh nghiệm phỏng vấn ngân hàng nào luôn chứ đừng nói là Vietin. Các bạn cho tớ hỏi chút kinh nghiệm về những cái này dc k? Trong lúc các bạn chờ kết quà :)

1. Lúc đi ăn mặc kiểu gì? con gái có phải make up k? Giả sử mặc váy có phải đi tất k? (tớ chân hơi nhìu tóc :")
2. Tớ chưa có kinh nghiệm làm việc trong ngân hàng hay liên quan tới tài chính thì liệu có bị hỏi nghiệp vụ k? (vì tớ thấy có bạn bảo bị hỏi nghiệp vụ, có bạn k mà tớ dốt nghiệp vụ) Thường hay bị hỏi cái gì?
3. Người ta có hỏi những cái thực tế liên quan đến Vietin k? Ví dụ?
4. Tớ phỏng vấn 11h15 thì khả năng tạch cao p k?

Gửi triệu lời cảm ơn tới các bạn! Tớ ở nhà hơn 1 năm, áp lực quá. Cầu mong ăn may! Chúc các bạn đã pvan sẽ đỗ! :)

hoho. Mụp ơi, theo thông tin sơ bộ thì đag có 1 chiện nho nhỏ. Hình như là đag thu hẹp chỉ tiêu tuyển lại, số ng trúng tuyển sẽ thấp hơn lúc thông báo tuyển dụng đấy. Ko bik là các chi nhánh khác có thế ko. huhu. nên chắc còn hơi lâu lâu mới có kết quả đây.
P/s: 3 bạn nào thi tín dụng chi nhánh thủ đức mà phỏng vấn bàn số 9 buổi chiều đó thì điểm 3 bạn đầu tiên là 8 7 8. hoho tới lượt mình, mình ko xem được. huhu
Còn 1 bạn trước mình thì được 9 đ, mình phỏng vấn lúc 2h. Đó là 1 bạn nam, bảng điểm hình như hoành tráng lắm, mấy a/c khen nức nở. Mình thì tạch rồi, haha!

Các bạn ơi, mình nhờ các bạn chút! Thứ 2 này mình đc gọi đi pvan FDI mà chưa có tý kinh nghiệm phỏng vấn ngân hàng nào luôn chứ đừng nói là Vietin. Các bạn cho tớ hỏi chút kinh nghiệm về những cái này dc k? Trong lúc các bạn chờ kết quà :)

1. Lúc đi ăn mặc kiểu gì? con gái có phải make up k? Giả sử mặc váy có phải đi tất k? (tớ chân hơi nhìu tóc :")
2. Tớ chưa có kinh nghiệm làm việc trong ngân hàng hay liên quan tới tài chính thì liệu có bị hỏi nghiệp vụ k? (vì tớ thấy có bạn bảo bị hỏi nghiệp vụ, có bạn k mà tớ dốt nghiệp vụ) Thường hay bị hỏi cái gì?

Gửi triệu lời cảm ơn tới các bạn! Tớ ở nhà hơn 1 năm, áp lực quá. Cầu mong ăn may! Chúc các bạn đã pvan sẽ đỗ! :)
b thi vtri j zậy?minh pv ngân quỹ nha
1. bạn mặc quần tây áo sơ mi đóng thùng, đi giày bít đen, tóc buộc lên cho gọn hoặc mặc váy đen, nếu mún đi vớ cũng đc nhưng vớ dài và đừng sáng màu wa nhé, nhìn quê lắm ;)
2. b chưa có kinh nghiệm sẽ bị quay 1 số câu nghiệp vụ có liên quan tới vị trí b ứng tuyển, vd như ngân quỹ thì hỏi thu chi với khách nước ngoài bằng ngoại tệ cần lưu ý j?....
3. b nên coi tổng quan về vietin và các sản phẩm nổi trội tại ngân hàng để có hỏi còn bít tloi.
4. b ytam đi, có khi b pv trễ ngta cũng mệt rùi nên ít bị quay, khả năng đỗ cao vì càng hỏi càng lòi cái dốt mà=))=))=))=))=))
cúi cùng chúc b pv tốt, mình cũng đang chờ kq pv mặc dù k có hi vọng

Hì cũng là con gái vs nhau vs lại mình cũng chỉ mới đi pv 1 NH thui nên mình chỉ dám đưa ra 1 số lời khuyên như thế này thui nhá :)
1. Bạn nên mặc quần tây, áo trắng. mặc váy cũng dc. níu hok tự tin lém bạn nên đi tất da. Con gái nên mình nên make up tí nhá ;). nhẹ nhàng thui, tóc tai gọn gàng, hok nên thắt tóc, làm xoăn (mình tham khảo trên mạng thâý ngta chỉ dzợ :p)
2. Hbữa mình pv ở vị trí tín dụng thì ngta hỏi xung wanh các hoạt động mình tham gia khi còn ở trường và nghiệp vụ :) và 1 số kiến thức về nghiệp vụ.
3. Cũng tùy người mà ngta có hỏi hay hok. Tuy nhiên mình nghĩ bạn nên tìm hiểu qua 1 chút về Vietin, nắm rõ vị trí mà mình apply vào. nếu có thông tin về chi nhánh bạn apply nữa thì càng tốt, lỡ ngta hỏi thì mình còn bít đường mà trả lời.
4. Bạn đừng lo về thời gian phỏng vấn, có thể bạn nghĩ rằng là ngta xếp thứ tự phỏng vấn dựa trên điểm số từ cao đến thấp đúng hok?. Ngta phỏng vấn để chọn ra người phù hợp nhất với công việc bạn ứng tuyển chứ không phải là tìm người giỏi nhất về kiến thức. Vì thế bạn tự tin lên nhá ^^
Chúc bạn may mắn :)
p/s: Kinh ngiệm cũng chưa nhiều nên chắc có những thứ sai sót, bạn nên lên mạng tìm hiểu thêm nhá. Mình sợ lỡ mất công chỉ dại thì tội lỗi lém :(.

cảm ơn bạn nha! mình cũng định mặc quần vì mặc váy thì k có eo, mặc quần còn nhập nhèm được! Song khi thử lại thì tăng cân k còn quần nào vừa =(( Bạn ơi, bạn cho mình hỏi, Vietinbank có sản phẩm gì nổi trội hả bạn? Mình thấy như Vietcom thì có ngoại thương, thanh toán quốc tế chứ Vietin thì ... :")

- - - Updated - - -

Cảm ơn bạn nhìu nhìu! Bạn ơi, k "thắt tóc" là sao? là k buộc tóc à, tóc tớ kinh khủng lắm :( Tớ lo lắm, hỏi ngoài ngoài còn chém đc chứ nghiệp vụ là tạch, vì tớ k được học tý ngân hàng nào! Hiu hiu hiu! Lo quá!!!

Tự tìm hiểu trên web đó b...cứ đợi ngta dạy bạn thì tết chưa xong
Còn nó có topic FDi riêng mà...qua đó mấy bạn đó giúp cho nè ^^^

Các anh chị các bạn ơi mình hỏi với!
Mấy lần mình xem đợt tuyển dụng tại hội sở của vietin từ đầu năm rồi nhưng mà apply email toàn chẳng thấy hồi âm gì?
Có ai bị như mình ko??? Hay là mình gửi có vấn đề gì nhỉ

Các anh chị các bạn ơi mình hỏi với!
Mấy lần mình xem đợt tuyển dụng tại hội sở của vietin từ đầu năm rồi nhưng mà apply email toàn chẳng thấy hồi âm gì?
Có ai bị như mình ko??? Hay là mình gửi có vấn đề gì nhỉ

Không có hồi âm đâu bạn ơi. Khi nào bạn được đi thi hay đi phỏng vấn thì người ta sẽ email cho bạn

cảm ơn bạn nha! mình cũng định mặc quần vì mặc váy thì k có eo, mặc quần còn nhập nhèm được! Song khi thử lại thì tăng cân k còn quần nào vừa =(( Bạn ơi, bạn cho mình hỏi, Vietinbank có sản phẩm gì nổi trội hả bạn? Mình thấy như Vietcom thì có ngoại thương, thanh toán quốc tế chứ Vietin thì ... :")

- - - Updated - - -

Cảm ơn bạn nhìu nhìu! Bạn ơi, k "thắt tóc" là sao? là k buộc tóc à, tóc tớ kinh khủng lắm :( Tớ lo lắm, hỏi ngoài ngoài còn chém đc chứ nghiệp vụ là tạch, vì tớ k được học tý ngân hàng nào! Hiu hiu hiu! Lo quá!!!

Hì thắt tóc là thắt con rít áh :p. Tự tin lên nào ^^. Các sản phẩm của Vietin thì nhìu nhém, đa dạng, bạn lên trang web của Vietin tìm hiểu nhá :)

Mình cũng pv chi nhánh 5 (bàn 3) nè. Không có hỏi nghiệp vụ gì hết... sao giờ chưa có kết quả gì hết.. có bạn nào được gọi chưa vậy?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,675
Thành viên mới nhất
glaivemerch
Back
Bên trên