Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

Trc khi công bố thi tuyển tập trung thì đã có 1 đợt xét tuyển cho con em, khuyến khích cha mẹ là cán bộ Agri về hưu sớm để con vào làm theo đó nếu cha mẹ chịu về hưu sớm thì chỉ cần con có bằng DH chính quy là dc vào làm mà ko phải thi cử ji cả :| E chỉ biết trường hợp này thôi còn trường hợp nào nữa thì e chịu :|

ừa, nhưng đấy là trc khi đăng tuyển, đây 2 bạn ấy vẫn đi pv sơ tuyển xong ko đi thi mới lạ chứ? có trg hợp nào ko cần đến bài thi ko ta?

Bạn ơi, tin ở đâu là nông nghiệp Thanh Hóa nhận kết quả vậy? Có thông báo gì không? Mình chẳng quen ai làm ở NN THanh Hóa nên không biết xem kết quả thế nào:(

còn trường hợp nữa đấy, là 2 bạn này làm cả hồ sơ dự tuyển và hồ sơ xét tuyển, vẫn pv sơ tuyển thôi, mà không đi thi viết nữa thì có lẽ chờ vào xét tuyển, mà nếu xét tuyển hoặc thay thế bố mẹ thì 1 năm đầu hưởng lương trung cấp, đi thi vào thì được hưởng lương đại học luôn, nhưng t nghĩ không bao giờ có chuyện không cần đến bài mà vẫn có tên trong ds thi đỗ đâu nhé

còn trường hợp nữa đấy, là 2 bạn này làm cả hồ sơ dự tuyển và hồ sơ xét tuyển, vẫn pv sơ tuyển thôi, mà không đi thi viết nữa thì có lẽ chờ vào xét tuyển, mà nếu xét tuyển hoặc thay thế bố mẹ thì 1 năm đầu hưởng lương trung cấp, đi thi vào thì được hưởng lương đại học luôn, nhưng t nghĩ không bao giờ có chuyện không cần đến bài mà vẫn có tên trong ds thi đỗ đâu nhé

Ủa ủa, sao thằng bạn e mẹ nó về sớm 2 năm cho nó vào làm cơ mà nó bảo lương 8tr nà như nào nhỉ, nó mới làm vài tháng thôi mà, lương GDV ak do mẹ nó làm GDV nên nó phải làm GDV :)) lương GDV trung cấp mà 8tr rùi sao =P~

Xét tuyển này là tính tổng điểm.cả con và bme.lấy trên xuống.ví dụ như trường top là 10 điểm.khá là 7 điểm.bố mẹ gd tinhr là 3 điểm....có công văn riêng về việc này. Nội bộ biết thôi. Công văn theo từng tỉnh.mình thấy tỉnh mình thi lấy 6. Nhưng xét là 16. Tuy nhiên xét thì cần đơn tình nguyện đi miền núi. Nên các bạn thấy con các sếp ko đi thi là đúng rồi

về cái công văn trên cụ thể như sau. nếu học trường top. tốt nghiệp loại giỏi và có bme làm trên 15 năm thì đc vào thẳng. thứ 2 là mẹ ra con vào. theo qui định mới nhất từ tháng 10 thì mẹ chỉ cần về trc 6th chứ ko fải 2 năm như trc. thứ 2 là xét tuyển bù đắp thì có thang điểm theo công văn và thứ 3 là thi tuyển. riêng về hệ lương thì như nhau. 2 tháng đầu ăn lương thử việc. sau đó sẽ làm chính. tất nhiên bằng đh vs trung cấp ăn lương khác vì hệ số khác

về cái công văn trên cụ thể như sau. nếu học trường top. tốt nghiệp loại giỏi và có bme làm trên 15 năm thì đc vào thẳng. thứ 2 là mẹ ra con vào. theo qui định mới nhất từ tháng 10 thì mẹ chỉ cần về trc 6th chứ ko fải 2 năm như trc. thứ 2 là xét tuyển bù đắp thì có thang điểm theo công văn và thứ 3 là thi tuyển. riêng về hệ lương thì như nhau. 2 tháng đầu ăn lương thử việc. sau đó sẽ làm chính. tất nhiên bằng đh vs trung cấp ăn lương khác vì hệ số khác
híc, nếu ba mẹ mình là làm NH thì tuyển thẳng đc rồi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,822
Thành viên mới nhất
glassjawmerch
Back