Hỏi về đề thi Hỗ trợ Tín dụng Eximbank

anh chị đã từng thi vị trí hỗ trợ tín dụng cho e hỏi về đề thi với ạ, tự luận hay trắc nghiệm ạ? e đang lưỡng lự giữa cán bộ kinh doanh và hỗ trợ tín dụng? anh chị tư vấn giúp e với.. cảm ơn mọi người ạ

Mấy bạn cho mình hỏi phỏng vấn vị trí hỗ trợ td họ hỏi về gì vậy? Thanks

Bạn ơi cho mình hỏi nghiệp vụ thi có 3 câu hả bạn? Có bài tập gì không?

Mình thi ngày 15/04/15 tại Bùi Thị Xuân, vị trí hỗ trợ tín dụng:
- Anh Văn: Không nhớ rõ nữa nhưng có TN, đọc hiểu giống TOEIC, điền vào chỗ trống.
- Nghiệp vụ: Tự luận, đề đóng.
Câu 1: Nội dung hợp đồng tín dụng.
Câu 2: Đại loại là ý nghĩa vai trò của việc đăng ký giao dịch đảm bảo.
Câu 3: Biện pháp gì đó quên rồi, :(

Mình nhớ sơ sơ vậy, thời gian làm Nghiệp Vụ 90p, đề giống với vị trí Tín Dụng luôn (vì có đứa bạn thi cùng mà vị trí Tín Dụng). Anh hướng dẫn có nói nghiệp vụ quan trọng hơn Anh Văn...

Ngày 06/05 m được gọi đi pv vào ngày 07/05, và giờ đang đợi kết quả.

Mấy bạn cho mình hỏi phỏng vấn vị trí hỗ trợ td họ hỏi về gì vậy? Thanks
Mình PV hôm 7/5. Đầu tiên vào giới thiệu bản thân, sau đó người ta sẽ hỏi thêm những cái mình đã giới thiệu: công việc cũ, tại sao nghỉ cv cũ, theo bạn vị trí HTTD này làm những gì? tại sao bạn chọn ngân hàng Exim? và sau đó là một vài câu hỏi giao lưu khác
Mình tạch rùi. Chúc bạn may mắn nhé!

Có bạn nào thi hỗ trợ tính dụng 28/8 Bùi Thị Xuân k. Có kết quả chưa vậy? Hóng quá

Đề thi hỗ trợ tín dụng ngày 16/09/2015. Nội dung đại khái là thế này vì thi về hơi quên quên oài :p:p:p
1. Theo quy định hiện hành của NHNN, NH được phép cho vay ngoại tệ đối với những Doanh nghiệp nào? Nếu như NH đổi ngoại tệ ra VND để cho vay sẽ gặp những rủi ro gì?
2. Khi thẩm định dự án đầu tư, NH sẽ quan tâm đến những yếu tố nào nhất? Vì sao? Theo quan điểm nhà đầu tư quan tâm đến yếu tố nào nhất? Cho ví dụ thực tế mà anh/chị đã từng thẩm định.
3. Khi phân tích tài chính doanh nghiệp " nợ vay cao hơn doanh thu' thì anh/ chị có thể tài trợ vốn không? Tại sao?
4. Theo anh/ chị rủi ro tín dụng là gì? NH có những biện pháp gì để hạn chế những rủi ro tín dụng?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên