HDBank HDBank tuyển dụng CV Quản lý & Hỗ trợ tín dụng tại Hà Nội [20.02.2014]

Theo a nghĩ, tuổi đời ko quá 30 nhưng ko có nghĩa là SV mới ra trường đâu em. Đều có thêm yêu cầu như có thêm 1 bằng khác hoặc ít nhất 2 năm làm trong lĩnh vực Ngân hàng. Ở đây dưới 30 nhưng cũng trong khoảng 25-28 mới đủ độ chín vì SV mới ra trường đã 22t rồi. Ít nhất 2 năm kinh nghiệm đã rơi vào 24, chưa nói đến việc ra trường sau 1 năm mới tìm đc việc rồi làm 2 năm thì rõ ràng là 25t rồi ( có ngoại lệ) Với lại vào BIDV, VCB, Agribank, Vietinbank ko đơn giản chỉ là yêu cầu điều kiện đó rồi đi thi mà được đâu nhé!
A ơi trước e làm Vietin sếp chỗ e hầu như nhận 100% mới ra trường bởi theo sếp thì quan hệ hay kinh nghiệm k quan trọng lắm, những cái đó sẽ đc tích lũy trong quá trình làm việc thôi, quan trọng là tố chất bản thân phù hợp với công việc. Sếp cũng nói thẳng là trẻ như bọn e chủ yếu là tác nghiệp chứ tuyển để làm sale thì thu nhập bọn e mang lại k bõ với lương bỏ ra. Chỉ tiêu hầu như được áp cho lãnh đạo :). Bản thân e cũng k nghĩ kinh nghiệm quá quan trọng anh ạ.

A ơi trước e làm Vietin sếp chỗ e hầu như nhận 100% mới ra trường bởi theo sếp thì quan hệ hay kinh nghiệm k quan trọng lắm, những cái đó sẽ đc tích lũy trong quá trình làm việc thôi, quan trọng là tố chất bản thân phù hợp với công việc. Sếp cũng nói thẳng là trẻ như bọn e chủ yếu là tác nghiệp chứ tuyển để làm sale thì thu nhập bọn e mang lại k bõ với lương bỏ ra. Chỉ tiêu hầu như được áp cho lãnh đạo :). Bản thân e cũng k nghĩ kinh nghiệm quá quan trọng anh ạ.
Đó là do quan niệm của từng sếp thôi. Còn VCB hồi a mới ra trường cũng thử rồi. A trưởng phòng QHKH nói với a rằng: " Em cứ ra làm doanh nghiệp 1 - 2 năm rồi quay lại, chưa có kinh nghiệm khó lắm". Ai ngờ a ra làm ham quá và ko quay lại.

Đó là do quan niệm của từng sếp thôi. Còn VCB hồi a mới ra trường cũng thử rồi. A trưởng phòng QHKH nói với a rằng: " Em cứ ra làm doanh nghiệp 1 - 2 năm rồi quay lại, chưa có kinh nghiệm khó lắm". Ai ngờ a ra làm ham quá và ko quay lại.
A trưởng phòng a khuyên hay thế hihi có kinh nghiệm j phải truyền cho đàn em chứ
E công nhận a có chí phấn đấu, đang ở chỗ cao cao mà vẫn sẵn sàng rẽ hướng khác. Em vớ vẩn mới đc mấy năm mà sức ỳ quá lớn, muốn chuyển nghề mà uể oải qúa

A trưởng phòng a khuyên hay thế hihi có kinh nghiệm j phải truyền cho đàn em chứ
E công nhận a có chí phấn đấu, đang ở chỗ cao cao mà vẫn sẵn sàng rẽ hướng khác. Em vớ vẩn mới đc mấy năm mà sức ỳ quá lớn, muốn chuyển nghề mà uể oải qúa
E khiêm tốn rồi. Vào đc Vietin đâu phải dễ. Giờ chắc e đang làm BIDV à? Nói chung a ở chỗ tạm đc nhưng trước kia thôi, giờ chả ăn thua. Ngay như Trưởng phòng KD của tập đoàn BĐS dầu khí đang ở nhà trông con e à. Giờ a muốn bắt đầu lại từ đầu, một hướng khác, mặc dù hướng cũ chưa phải đã hết nhưng a muốn thay đổi.

Chỉnh sửa lần cuối:
E khiêm tốn rồi. Vào đc Vietin đâu phải dễ. Giờ chắc e đang làm BIDV à? Nói chung a ở chỗ tạm đc nhưng trước kia thôi, giờ chả ăn thua. Ngay như Trưởng phòng KD của tập đoàn BĐS dầu khí đang ở nhà trông con e à. Giờ a muốn bắt đầu lại từ đầu, một hướng khác, mặc dù hướng cũ chưa phải đã hết nhưng a muốn thay đổi.
K, giờ e làm ở 1 NH nhỏ xíu thôi, nghe a kể mà BDS thảm quá nhỉ, nhưng cũng biết đâu đc vài năm nữa lại ok, NH-TC, BDS có chu kỳ cả mà. Năm mới e cũng muốn rẽ hướng mới, vào cái thời buổi này sẽ rất rất gian nan đây

Cái gì nó cũng có chu kỳ cả. E mới vào làm NH nhưng cũng hi vọng chu kỳ phát triển của nó sớm đến :). Em nghĩ ra tết chắc nhiều nơi tuyển, anh huy cứ sẵn sàng tinh thần ra tết chiến đấu nha, chúc anh sớm thành công ;)

Cái gì nó cũng có chu kỳ cả. E mới vào làm NH nhưng cũng hi vọng chu kỳ phát triển của nó sớm đến :). Em nghĩ ra tết chắc nhiều nơi tuyển, anh huy cứ sẵn sàng tinh thần ra tết chiến đấu nha, chúc anh sớm thành công ;)
A cũng mong như thế và cũng sẵn sàng tinh thần rồi. Vì nhà có con nhỏ nên a cũng ko có thời gian để học. Tối toàn ngoài 22h đợi con ngủ mới xem qua kiến thức được. A sẽ chiến đấu đến khi nào được vẫn chiến đấu.

K, giờ e làm ở 1 NH nhỏ xíu thôi, nghe a kể mà BDS thảm quá nhỉ, nhưng cũng biết đâu đc vài năm nữa lại ok, NH-TC, BDS có chu kỳ cả mà. Năm mới e cũng muốn rẽ hướng mới, vào cái thời buổi này sẽ rất rất gian nan đây
Đang làm Vietinbank tốt vậy sao lại sang NH nhỏ xíu? Có khúc mắc gì chăng? BĐS quả thật rất thê thảm. Nếu nó tốt lên a nghĩ vẫn khó làm ăn hơn trước vì bây giờ thị trường nó minh bạch hơn rồi, BĐS cần có sản phẩm thật, nhìn thấy, sờ thấy mới bán được. Ko còn kinh doanh kiểu mua nhà trên giấy như trước nữa, ko đầu cơ, mua bán sang tay có ngay tiền tỷ được. Thế nên có 1 số cty mời a về làm quản lý kinh doanh, lương cũng được có điều thị trường thế này mình khó có thể đạt được chỉ tiêu họ đặt ra nên ko dám đảm nhận.

Khâm phục ý chí của anh. Sau này đi làm cảm thấy ủê oải sẽ xem lại các topic có a, hihi
A cũng mong như thế và cũng sẵn sàng tinh thần rồi. Vì nhà có con nhỏ nên a cũng ko có thời gian để học. Tối toàn ngoài 22h đợi con ngủ mới xem qua kiến thức được. A sẽ chiến đấu đến khi nào được vẫn chiến đấu.

Cám ơn chia sẻ của e. Công việc đó từng có nơi mời a vào làm nhưng a ko làm vì 1 số lý do cá nhân, hơn nữa a ko muốn dính đến BĐS nữa. Nó mang thành công đến cho a nhưng cũng làm a " mất mặt" với 1 số người và cũng khiến a méo mặt. A thích làm CVQHKH. Nếu vì tuổi cao mà ko nhận a nghĩ chỉ với người tuổi cao quá, hoặc có vấn đề gì đó như cao tuổi mà chưa từng đi làm thì đúng là có vấn đề thật. Năm ngoái 1 số chỗ a ứng tuyển thấy họ cần người lớn tuổi, Ví dụ CVKH DN, khách hàng chợ a thấy họ bảo tuổi phải từ 28 và a bảo a 28 tuổi họ bất ngờ ( vì mặt a trẻ, thấy nhiều người bảo nhìn a chỉ tầm 21 -22) ko ai nghĩ a có vợ con rồi.
a ơi, cvqhkh cũng dính đến TĐ BĐS nhiều mà anh ^^^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,684
Thành viên mới nhất
lijpemerch
Back