Có nên làm Thủ quỹ (Ngân quỹ) trong Ngân hàng?

Như tiêu đề, các bạn đã từng làm hoặc biết về vị trí Ngân quỹ, thủ quỹ thì có thể chia sẽ giúp mình với được ko ạ? Công việc sẽ phải làm những gì ạ? và những rủi rõ của công việc này nữa
Mình xin cảm ơn sâu sắc :D

Thật ra mình làm tín dụng. ..mới chuyển xuống quỹ. ..:)) và mình sắp bye bye.. vị trí này. ..vì mình ko thích đếm... hj...Nói vui thôi. ...cv này phù hợp với nữ. ...Cần đòi hỏi sự cẩn thận. ..trung thực. ..Thật thà. ..chịu được áp lực kiểm đếm. ..vì tùy theo dòng tiền lưu chuyển mỗi ngày tại mỗi bank...mình lấy vietinbank làm ví dụ. ..Ngoài thu chi khách vãng lai hàng ngày. ..như nộp. ..Rút tk... giải ngân. ...vietinbank sẽ đi thu thêm tại điện lực. . Xăng dầu. .. viễn thông. ..Các món này nhỏ lẻ. ..Bạn phải có một trình đếm tiền nhất định. ...đếm = máy tự động. ..khả năng phát hiện tiền giả. ..tiền rách. ...Bạn phải lựa ra...Nhưng khi kh nộp vào nvu của bạn là đếm đủ. .hoặc chira thì chi đủ. ..Nếu bạn thu 1 tỷ. Kh ra về. ....Bạn đóng đã thu 1 tỷ đưa giấy cho kh...Bạn nộp lại trùm quỹ thiếu ko đủ 1 tỷ là do bạn đếm sai..Bạn chịu trách nhiệm. ..Nhưng da số món lớn. ...kh là quen.. nên có thể họ sót. .họ sẽ bù...Còn nếu họ ko chịu thì bạn ôm bom. ..mà hiếm lắm. ..Chỉ sợ khách vã ng lai thôi. ..khái quát là thế này. ...Có 1 kho 3_4 người như mình nói và các gdv.. gdv được ứng tiếp quỹ khoảng 100 triệu để thu chi...gdv nó vừa hạch toán và thu kh vãng lai...Còn nếu bạn là quỹ con trong kho...( là mình dang làm ấy :((... ) thì phải tiếp quỹ. .và đi ngan hàng nhà nước nữa. ... 4h chiều phải đi nộp nn nếu dư vốn. ....thiếu thì lấy séc đi rút. ...Về cuối 6h bắt dầu gom tiền của các gdv và các pgd ko có kho....Bạn phải dồn tiền. Rách. .. sạch. ..ngoại tệ. ...vnd....cho rieng rẻ. ..sau đó cỡ 7h nhập kho...mà thường gdv nó làm ko kịp 7 8 h mới xong...thì hơn 8h bạn mới về. ..ko xong thì làm cho xong. .. ( _ _) thảm. ..... quỹ thì phải làm báo cáo ngoại tệ. ...v.v bạn phải đóng tiền thành cục. Cho ngay ngắn. ..và mình là thằng culi chính hiệu. ..sau những ngày rành rẻ về kho quỹ. ..mình đếm tiền siêu luôn. .Thấy ko còn gì để học. ..mình sắp qua lien việt làm vị trí khác. ..nơi mà họ còn coi trọng mình hơn. ..nổi niềm của 1 Vietinbanker....tuy ko xuất chúng ..Nhưng mình tin mình vẫn còn giá trị. ..ko đến nổi cạch cạch trong kho...ko thấy ngày mai...Nhiều khi cũng tự hỏi. ..Từ sacombank qua đây để được như này. ...sao....hì

Làm kho quỹ độc hại lắm nha. Nếu bạn mắc bệnh mãn tính về đường hô hấp hoặc các bệnh về da thì mình khuyên đừng làm cv này.
“Làm tiền” nói chung là rủi ro rồi. Tiền lên NHNN, vài tháng sau nhận được “trát” về. Thừa thì cũng ko được lấy lại mà thiếu thì cứ è cổ ai đóng cọc tiền ấy ra mà đền.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back
Bên trên