Review Chế độ lương thưởng SCB

Dạo qua dạo lại mấy topic thì thấy hầu như vắng bóng thông tin của SCB. Anh/Chị nào đang làm SCB cho em xin ít thông với ạ. Chế độ phúc lơi, lương thưởng như nào với lại có sự khác nhau ở H.O và Chi nhánh hong ^^. Đang có ý định apply vào đây ^^

Ngân hàng nào cũng vậy, làm ở chi nhánh tốt thì thưởng tốt, còn chi nhánh bình thường trả cho bạn vậy là cao rồi, với lại nếu bạn đã phân vân thì ở lại chỗ cũ rồi cố gắng ở đó đi

Ngân hàng nào cũng vậy, làm ở chi nhánh tốt thì thưởng tốt, còn chi nhánh bình thường trả cho bạn vậy là cao rồi, với lại nếu bạn đã phân vân thì ở lại chỗ cũ rồi cố gắng ở đó đi
Hì, đi làm rốt cuộc cũng vì lương mà bạn càng cao thì càng tốt chứ đúng ko ?. Với lại nếu đã có kn làm khách hàng thì hầu như lương 8tr ko ai nói là cao, trong khi rủi ro QHKH phải chịu là rất lớn. Bạn mình làm GDV đã 8tr bên đây thì, QHKH mà 8tr mình thấy thấp, nên mới hỏi mấy bạn đang làm SCB xem còn thêm phụ cấp nào ko?

Hì, đi làm rốt cuộc cũng vì lương mà bạn càng cao thì càng tốt chứ đúng ko ?. Với lại nếu đã có kn làm khách hàng thì hầu như lương 8tr ko ai nói là cao, trong khi rủi ro QHKH phải chịu là rất lớn. Bạn mình làm GDV đã 8tr bên đây thì, QHKH mà 8tr mình thấy thấp, nên mới hỏi mấy bạn đang làm SCB xem còn thêm phụ cấp nào ko?
Mình nghĩ nếu bạn muốn lương cao hơn thì bạn ứng tuyển vào vị trí trưởng phó phòng, chứ cùng một vị trí như qhkh thì các ngân hàng trả lương chênh lệch ko nhiều, trừ big4 thêm khoảng thưởng

Mình nghĩ nếu bạn muốn lương cao hơn thì bạn ứng tuyển vào vị trí trưởng phó phòng, chứ cùng một vị trí như qhkh thì các ngân hàng trả lương chênh lệch ko nhiều, trừ big4 thêm khoảng thưởng
hic trưởng phó phòng thì mình chưa đủ trình, vì mới làm 2 năm thôi. Đa số mấy bạn có kn deal lương đc hết, có điều bửa PV mình với hội đồng tranh luận ghê quá quên cái đó mất. Thành ra mới lên đây tham khảo mấy bạn có kn đã nhảy viện vào SCB deal lương tb khoản nhiêu để thương lượng xem lên đc miếng nào ko :(

có ai có lương khdn bên scb ko, mình mới trúng tuyển mà thấy lương hơi thấp cơ bản 7tr5, phụ cấp 1tr6
Lương scb có thể không cao với bạn, nhưng thật sự áp lực ở scb rất ít, sếp trẻ thoải mái, không gò ép! Quab trọng tuỳ ở bạn thôi!

Đợt này SCB có tuyển kế toán nội bộ, có bạn nào biết lương vị trí này không ạ ?

NVKD lương bậc 1 khi làm hết công suất thì lương trên 17 triệu các bạn nhé (chưa tính năng suất lao động)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên