Xin ý kiến học Liên thông Ngành Ngân hàng

BankerDLK

Thành viên
Chào các bạn!
Mình muôn các bạn cho minh ý kiến xem : Mình tôt nghiệp cao đẳng giờ muốn liên thông ĐH , không biết nên học chính quy để lấy kiến thức hay hoc tại chức vừa đi làm để có thêm kinh nghiêm@-). Các bạn hãy cho mình ý kiến nhé . Cảm ơn

vừa đi làm vừa liên thông để tìm cơ hội... mà học lt là lấy bằng là chính chứ kiến thức theo mình ko nên mơ mộng học hỏi đc gì nhiều đâu ...

Chào các bạn!
Mình muôn các bạn cho minh ý kiến xem : Mình tôt nghiệp cao đẳng giờ muốn liên thông ĐH , không biết nên học chính quy để lấy kiến thức hay hoc tại chức vừa đi làm để có thêm kinh nghiêm@-). Các bạn hãy cho mình ý kiến nhé . Cảm ơn
Vấn đề này mình có vài điều chia sẽ với bạn.Mình có đứa bạn cũng học tại chức vào các buổi tối của trường HVTC.Và đối chiếu với đứa bạn của mình thì những điều mình rút ra là.Đầu tiên phải nó là kiến thức từ việc học tại chức là không được bao nhiêu,dù mình có cố gắng học vì chất lượng dạy không cao và các học viên là thuộc nhiều đối tượng khác nhau nhưng đa số là nhưng người có việc làm,và việc học vào buổ tối sau những giờ làm việc là rất vất vả cho họ nên tâm lý của những người này chỉ là học để lấy bằng mà thôi.[-(.Bạn cũng phải xác định là nếu bạn thực hiện cách này thì bạn cũng sẽ rất mệt.Và thêm một điều nữa là với bằng CĐ thì cơ hội xin việc cũng hạn chế đi phần nào và đó cũng là một trở ngại của bạn.Còn theo mình được biết thì thời gian học liên thông sẽ mất khoảng 2 năm tùy ngành học và trường học.và chất lượng đào tạo chắc chắn sẽ tốt hơn.Nhưng nếu chọ cách này thì chi phí cơ hội của bạn sẽ là thời gian và kinh nghiệm làm việc.Tớ chỉ nêu ra những điểm khác nhau trong 2 cách còn việc chọn lựa là ở bản thân cậu.Suy xét và chọn lựa đúng đắn nhé.mong rằng những chia sẽ của mình có ích cho cậu.Chào.^^!

Liên thông là con đường sáng sủa nhất.
Tại chức chỉ cho những ai đã đi làm rồi muốn lấy bằng để tăng lương mà thôi bạn à.
Trừ khi bạn k thể liên thông lên được thì mới đi làm và học tại chức thôi.Chứ nếu như có thể liên thông được thì mình nghĩ chả tội gì mà lại k đi đường sáng cả :)
Chúc bạn có lựa chọn tốt.

bạn thử tìm hiểu liên thông của kinh tế quốc dân xem. Học ngắn thui bạn à. Học 1 năm nhưng có bằng chính quy cả đời bạn ạ. Học tại trường thì tốt nhất, vì môi trường và thầy cô cũng ok lắm.

học liên thông chính quy bạn nhé, chứ bằng tại chức sẽ ko đc coi trọng đâu... hy sinh 1 chút tgian, sức lưc, sau này sẽ thuận lợi hơn cho bạn :)

mình lại nghĩ là học tại chức rồi đi làm để kiếm kinh nghiệm sẽ tốt hơn. vì tại chức hay liên thông chính quy thì cũng chẳng khác mấy đâu bạn ạ. mình có kinh nghiệm là kéo lại được hết mà. quan trọng là kinh nghiệm mình có thôi. bằng cấp cũng quan trọng nhưng mà k bằng kinh nghiệm đâu bạn ạ/

Mình đang học liên thông ở KTQD, thầy cô dạy cũng hay. Đúng thời gian là 18 tháng, nhưng học tín chỉ, nhanh lắm chỉ khoảng 1 năm là xong, đi ttap. Với cái bằng liên thông mà mình còn thấy tự ti, học tại chức chỉ giành cho ng có chỗ đứng rùi mún có bằng để tăng lương thui

mình lại nghĩ là học tại chức rồi đi làm để kiếm kinh nghiệm sẽ tốt hơn. vì tại chức hay liên thông chính quy thì cũng chẳng khác mấy đâu bạn ạ. mình có kinh nghiệm là kéo lại được hết mà. quan trọng là kinh nghiệm mình có thôi. bằng cấp cũng quan trọng nhưng mà k bằng kinh nghiệm đâu bạn ạ/
Nếu như bạn đang đi làm rồi và có chỗ khá chắc rồi muốn kiếm thêm mới học tại chức thôi.mà nói thật chứ học gì đâu, mua bằng tại chức đấy :))
Nếu như cầm bằng cd với tại chức đi xin việc thì bạn nghĩ xuất phát điểm của bạn có cao hơn là 1 người cầm bằng đh chính quy đi xin không :)
Biết là giờ cần lắm kinh nghiệm thật đấy nhưng không bằng cấp thì hầu như sẽ khó chọi lại được người có bằng.chưa kể con ông cháu cha + chạy chọt nữa :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên