Xin tư vấn về khoản vay của Công ty

doanhnn

Thành viên mới
Xin chào tất cả ACE trong diễn đàn.
Mình đang có trường hợp sau xin hỏi và nhờ các Bạn tư vấn giúp:

Mình đang có một KH doanh nghiệp có nhu cầu vay vốn trung dài hạn để đầu tư mở rộng ngành nghề. Cụ thể như sau:
Công ty đó đã xây dựng Chợ và cho thuê quầy...một năm thu về từ khoản thu đó khoảng 1.2 tỷ.
Hiện tại Công ty đó đang muốn đầu tư thêm ngành nghề chế biến gỗ (băm gỗ) nên cần vay để mua máy móc thiết bị.
Nhưng hiện tại mình không biết tư vấn và hướng cho vay theo kiểu gì.
Vậy, nhờ ACE tư vấn giúp xem cho vay theo hình thức nào là hợp lý. Nhu cầu vay 2.5 tỷ

Ờ thì cho vay như dự án trung hạn bình thường đó bạn, hỏi xem tổng mức đầu tư là bao nhiêu? Tính khả thi dự án thế nào?đầu vào đầu ra ra sao thôi mà?

Mình xin góp ý như sau:

Điều đầu tiên về tính khả thi : Công ty này đầu tư vào ngành nghề mới mình nghĩ là làm sẽ hơi khó đấy, nếu trong quá trình kd, chủ dn hoặc thành viên HĐQT cty có kn về ngành nghề này, hoặc dn có làm mảng gì đó liên quan đến thì làm sẽ dễ hơn. Nếu không thì mình nghĩ đầu ra sẽ phải rất chắc chắn!

2. Về tư vấn và hướng cho vay: mình nghĩ làm bt thôi như làm món trung dài hạn cho khách ý, tư vấn cho khách viết dự án, tính toán các chỉ số sao cho khả thi.

Hị hị, mới nghĩ được có thể...

ban hay tu van cho kh vay theo goi san pham mua may moc thiet bi
nhung minh dc biet nganh nghe che bien go (ram go) hien nay khong hieu qua nen chac rat kho dc phe duyet ban ah.
tai san the chap cua khoan vay nay la gi? may moc thiet bi hay bat dong san?

Vẫn làm KH bình thường, nhưng theo mình làm theo hình thức cho vay theo dự án đầu tư (vì KH đầu tư vào mảng kinh doanh mới), chứ k phải cho vay đầu tư vào MMTB. Kiến nghị đánh giá KH chi tiết hơn vì KH đầu tư mảng kinh doanh mới, không liên quan đến mảng kinh doanh cốt lõi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,512
Thành viên mới nhất
martindo1990
Back
Bên trên