Xin tài liệu về giao dịch ngoại hối.

vohoangchuong2006

Verified Banker
Dear các anh chị,

Mình đang làm QLKH DN, ngoài mảng tín dụng ra thì giao dịch ngoại hối là 1 nghiệp vụ khá quan trọng mà 1 nhân viên tín dụng cần nắm. Nó ko chỉ giúp mình kiếm LN mà còn giúp mình thu hút, lôi kéo các khách hàng tiềm năng về. Mình thấy nếu ai nắm bắt nghiệp vụ ngoại hối tốt thì cơ hội thành công trong nghề tín dụng là khá cao. Nhưng khổ nỗi, phòng Treasury đâu dễ dàng mà nắm được.

Mình nắm sơ lược về Spot, Forward, Swap, Option. Tuy nhiên tính toán ra con số cụ thể thì ko thể ---> đồng ý, cái này thì chấp nhận. Nhưng hiểu được bản chất của nghiệp vụ đó là chắc chắn phải nắm được để trả lời cho KH biết lợi ích của từng nghiệp vụ, để tư vấn KH tại từng thời điểm khi hị trường ngoại hối biến động, tư vấn khách hàng nên mua bán ngoại tệ ra sao, theo phương thức nào...

Tuy nhiên :(, nếu chỉ là những nghiệp vụ trên thì ko còn gì để nói. Bên Treasury Sales, họ kết những nghiệp vụ lại với nhau. VD: Future + Swap, Swap + HĐ tiền gửi, Future + Swap + HĐ tiền gửi ...:-B

Mình đang rất muốn tìm hiểu thêm về nó để có thể tư vấn KH, nhưng ngặt nỗi, xin ai cũng ko có, họ nói đây là kinh nghiệm tích lũy ....X_X

Hix, có anh chị nào làm bên Treasury Sales, có tài liệu về kết hợp các nghiệp vụ ngoại hối thì share cho mình với.!!!!

Thanks các anh chị!!!!!!!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,563
Thành viên mới nhất
madmeetsevilmer
Back