Xin tài liệu Nhân sự trong Ngân hàng

xuanvinh0205

Recruitment Leader at VietCapitalBank (0973414488)
Chào mọi người,

Mình làm bên Phòng nhân sự của ngân hàng, năm nay được sếp giao nhiệm vụ hoàn thiện Quy trình tiếp nhận và quản lý sinh viên thực tập. Tuy nhiên mình cũng chưa có phương hướng thực hiện như thế nào?

Hy vọng nhận được sự hỗ trợ của mọi người trên UB, nếu anh chị nào có quy trình trên, nếu có thể share giúp mình nha!

Cảm ơn mọi người.

Chào bạn xuanvinh, thấy bạn mở chủ đề lâu rồi mà chưa thấy ai trả lời nên mình vào hỗ trợ bạn vậy. Thông thường các quy trình, quy định, hướng dẫn... là tài liệu nội bộ và hơi "nhạy cảm" của từng ngân hàng, việc các nhân viên cho dù vô tình hay không có ý đồ gì khi phát tán hay chia sẽ tài liệu ra bên ngoài có thể khiến nhân viên bị rắc rối to trong công việc, thậm chí mất việc. Bạn làm phòng nhân sự nên cũng hiểu điều này.

Tuy nhiên mình có một số tài liệu liên quan đến lĩnh vực bạn quan tâm từ ngân hàng mình đã từng làm việc (phù, hy vọng là không bị gì, hihi). Có gì bạn liên lạc riêng với mình để mình share cho.

@Bác Kecy7ttp: 2 bác trao đổi tài liệu cẩn thận nhá. Theo em được biết thì khi qua NH khác làm, NH cũ vẫn có thể làm cho các bác từ "ko bị gì" thành "có bị gì" đấy L-)

Chào bạn xuanvinh, thấy bạn mở chủ đề lâu rồi mà chưa thấy ai trả lời nên mình vào hỗ trợ bạn vậy. Thông thường các quy trình, quy định, hướng dẫn... là tài liệu nội bộ và hơi "nhạy cảm" của từng ngân hàng, việc các nhân viên cho dù vô tình hay không có ý đồ gì khi phát tán hay chia sẽ tài liệu ra bên ngoài có thể khiến nhân viên bị rắc rối to trong công việc, thậm chí mất việc. Bạn làm phòng nhân sự nên cũng hiểu điều này.

Tuy nhiên mình có một số tài liệu liên quan đến lĩnh vực bạn quan tâm từ ngân hàng mình đã từng làm việc (phù, hy vọng là không bị gì, hihi). Có gì bạn liên lạc riêng với mình để mình share cho.

Cái này đúng là ........chắc bác này làm phòng Hành Chính-Nhân Sự rồi, mà hình như trong này toàn anh em QHKH không..

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên