Xin Quy trình cho vay khách hàng cá nhân của VPBank

iddd

Thành viên
Chào ANH CHỊ,
Em hiện đang phải làm Báo cáo thực tập, ngành Ngân hàng, nơi thực tập là Ngân hàng VPbank. Trường em yêu cầu BCTT chỉ cần kể lại quy trình thôi ạ, càng chi tiết càng tốt. Do đó, em mong ANH CHỊ nào đang làm ở VPBank có thể KỂ LẠI cho em quy trình cho vay khách hàng cá nhân (dạng như kể lại từng bước ấy).

Dẫu biết đây là thời điểm gần cuối năm, ANH CHỊ rất bận, nhưng ai có lòng hảo tâm thì giúp dùm em với ạ.

Em xin chân thành cảm ơn, và hứa sẽ hậu tạ (Của ít lòng nhiều, sinh viên nghèo, hic).

Quy trình cho vay nếu kể chi tiết thì rất dài dòng... nói chung có thể tóm tắt quy trình này như sau, còn chi tiết từng bước của quy trình thì đem nội dung trên giảng đường vào + thêm 1 chút mắm muối nữa là ok.
1. Tìm kiếm KH: gọi điện thoại, gặp tư vấn sản phẩm, chốt bán hàng nếu thành công qua bước 2...
2. Thu thập hồ sơ: các hồ sơ pháp lý, HS tài chính, HS TSĐB, HS mục đích sử dụng vốn... tùy từng sản phẩm mà có check list hồ sơ riêng biệt, nếu khách hàng thỏa điều kiện của ngân hàng thì tiếp bước 3
3. Trình hồ sơ: ở VPBank hồ sơ được trình qua 2 luồng, luồng CPC (phê duyệt tín dụng tập trung) và luồng Tái thẩm định. Quy định chi tiết điều kiện trình theo từng luồng nào không tiện đưa lên đây ^^ nếu hồ sơ được duyệt thì qua bước tiếp, vì VPBank có sự phân công riêng lẻ ở khâu này nên mình sẽ chia ra từng bước chi tiết theo từng bộ phận xử lý.
4. Soạn hồ sơ công chứng và đăng ký giao dịch đảm bảo, sau khi KH hoàn tất thủ tục CC và ĐKGDĐB xong sẽ tiến hành bước tiếp theo.
5. Giải ngân: tùy vào điều kiện khi trình vay, KH sẽ bổ sung đầy đủ hồ sơ chứng từ để giải ngân sau khi có kết quả đăng ký.
6. Kiểm tra sau cho vay...

Quan trọng nhất là hậu tạ í, tài liệu mật k thể k có j

Em xin dùm đứa bạn, nó đã nộp xong BCTT từ tháng 12. SV thì hậu tạ thẻ điện thoại thôi, chứ kinh phí đâu mà đầu tư nổi bác :(

Ngày xưa chắc bạn không đi thực tập ?
Thực ra chẳng phải là cần hậu tạ, nhưng cái tài liệu trong ngân hàng tuồn ra ngoài nó cũng phức tạp, tự dưng đen đủi bị lộ thì đi viện :( , chứ còn lấy tiền của sv làm cái gì

Thực ra chẳng phải là cần hậu tạ, nhưng cái tài liệu trong ngân hàng tuồn ra ngoài nó cũng phức tạp, tự dưng đen đủi bị lộ thì đi viện :( , chứ còn lấy tiền của sv làm cái gì
Dạ, chủ yếu là của ít lòng nhiều thôi anh. Em cũng biết mỗi ngân hàng có quy trình kiểm duyệt đối với tài liệu. Em chỉ xin mô tả sơ lược về các công việc mà vị trí đó làm, để còn viết vào BCTT. Một số ngân hàng cho SV thực tập nhưng lại cho ngồi chơi, mà ngồi chơi thì ghi vào BCTT cái gì đây anh :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên