Xin lời khuyên có nên nhận làm QHKHDN Techcombank

mtd

Thành viên mới
Chào anh chị,

Em là xinh viên vừa ra trường và đỗ vị trí CVQHKHDN tại Techcombank đợt 3 vừa rồi. Hiện nay chính sách mới của Tech là ký thỏa thuận làm tối thiểu 2 năm và nếu hủy hợp đồng sẽ bị phạt 30tr đồng.

Em tương đối phân vân vì tuy Tech là môi trường đào tạo tốt nhưng có vẻ chế độ lương thưởng khá thấp, và cũng khá vất vả.

Anh chị nào có kinh nghiệm có thể cho em lời khuyên được không ạ?

Em xin cảm ơn!

Mình cũng mới làm Techcom nhưng thấy mọi thứ để ổn, nhất là về nghiệp vụ, được nâng cao rõ ràng luôn!!

M thấy có 2 điều:
+ 2 năm trong nghề Ngân hàng nhanh lắm. Cũng chỉ đủ gọi là b nhuần nhuyễn công việc hàng ngày...
+ Techcombank là môi trường rất tốt để bạn học hỏi, phát triển sự nghiệp. Sau này bạn đi đâu, cái mác Techcombank cũng uy tín lắm đấy nhé ^^
Nên, chỉ phân vân cái là không biết lương thưởng phía Ngân hàng offer với bạn thế nào? và môi trường chỗ bạn làm ra sao thôi - Mặc dù ko kỳ vọng vào lương quá nhưng cũng phải đảm bảo cuộc sống, thấp quá thì lấy đâu ra sức mà học hỏi!
Chúc b may mắn nhé!

Thứ nhất: Chúc mừng bạn vô cùng, theo mình biết vị trí KHDN của Techcom đổ vào khó như quỹ ! Nhất là bạn là sinh viên mới ra trường chưa có kinh nghiệm, được nhận Offer thử việc là bạn quá tài giỏi và may mắn. Hứa hẹn bạn sẽ được đào tạo một cách bài bản theo lộ trình NV mới 100%.
Thứ hai: Chuyện về lương, 2 năm trở lại đây Techcom đã thay đổi chính sách lương rất nhiều, chuẩn hóa chức danh, chuẩn hóa lương, mặt bằng lương của Tech bây giờ không tồi một chút nào. Tuy nhiên nói về thưởng thì có lẽ vẫn còn ít so với MBang chung. Nhưng cá nhân mình thấy vấn đề đó không quan trọng. 2 năm đối với bạn ở Tech - mãng DN sẽ là khoảng thời gian mình nghĩ vô cùng thú vị. Vị trí DN lại có lộ trình thăng tiến rất cao.
Còn lại bạn cứ cân đối điều kiện cá nhân và đưa ra quyết định.
Best regard.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back