Xin kinh nghiệm thi tuyển vị trí NV Kiểm toán ở ACB

Chào mọi người, lúc nãy mình vừa nhận được tin nhắn gọi đi thi tuyển vị trí NV Quan hệ khách hàng (kiểm toán), lúc đăng tin tuyển dụng là vị trí: NV kiểm toán nên mình nghĩ là kiểm toán trong lĩnh vực cho vay và đi vay :-S.
Job Description
  • Thực hiện kiểm toán một hoặc một số mảng nghiệp vụ/công việc hoàn toàn độc lập.
  • Giám sát từ xa một hoặc một số nghiệp vụ/công việc của các đơn vị thông qua việc kiểm tra số liệu trên toàn hệ thống hoàn toàn độc lập.
  • Xây dựng mẫu biểu dưới sự giám sát của cấp quản lý trực tiếp.
  • Giám sát sự tuân thủ một hoặc một số mảng nghiệp vụ/công việc theo cơ chế, chính sách, quy trình hiện hành của hệ thống ACB so với quy định của Pháp luật và Nhà nước.
  • Thực hiện đánh giá nội bộ (ĐGNB) một số mảng nghiệp vụ/công việc, đánh giá chất lượng (ĐGCL) hoạt động một số mảng /nghiệp vụ/công việc (checklist) các Phòng/BP KTNB các đơn vị và theo dõi tiến độ khắc phục, thẩm tra hành động khắc phục.
  • Thực hiện cung cấp, lưu trữ số liệu, xây dựng mẫu biểu mới.
  • Soạn thảo/điều chỉnh hướng dẫn kiểm tra một số nghiệp vụ/công việc (checklist, biểu mẫu).
  • Tiếp nhận và giải đáp thắc mắc liên quan đến kiểm toán một số nghiệp vụ/công việc.
  • Tổng hợp báo cáo của các Phòng/Bộ phận dưới sự giám sát của cấp quản lý trực tiếp.
  • Theo dõi và lập báo cáo khắc phục theo kiến nghị của Kiểm toán nội bộ dưới dự giám sát của cấp quản lý trực tiếp.
Job Requirement
  • Tốt nghiệp Đại học, chuyên ngành Kinh tế, Tài chính, Ngân hàng, Luật.
  • Có kiến thức cơ bản về nội dung các quy định của Luật pháp Nhà nước và quy định của ACB có liên quan trong công việc.
  • Tiếng Anh trình độ tương đương C.
  • Kỹ năng soạn thảo văn bản.
  • Kỹ năng đám phán.
  • Phẩm chất trung thực, khách quan, bảo mật và có ý thức chấp hành kỹ luật.
  • Tuân thủ các chuẩn mực về đạo đức nghề nghiệp.
  • Có sự thận trọng nghề nghiệp đúng mức khi thực hiện công việc kiểm toán
Cụ thể công việc như này ạ. Ai có kinh nghiệm thi tuyển cho vị trí này thì giúp mình với.
À nếu có thì cho mình xin luôn các văn bản pháp luật liên quan đến vị trí này với.
Cảm ơn mọi người.

Ừ. Hy vọng bên kiểm toán thì cạnh tranh đào thải ko quá gay gắt :(. Cố gắng thôi chứ biết sao. Thế bạn quyết định sao roài. À bạn làm bên Hùng Vương đó lương thế nào? Bên HV cũng là công ty kiểm toán lớn mà nhỉ.
Lương thấp lắm bạn ạ, chỉ được 3,5 thôi, sao ACB không gọi sớm cho t chút nhỉ, t cứ nghĩ bị trượt rồi cơ, giờ mình đang rất boăn khoăn, không biết nên chọn chỗ nào đây, nhưng thâm tâm mình vẫn thích làm kiểm toán nội bộ hơn. Vì mình đã làm kiểm toán độc lập trong thời gian thực tập, vất vả mà không được sự nể trọng của khách hàng. Nghĩ cũng buồn lắm, giờ vào ngân hàng thì cả đời chắc sẽ gắn với ngân hàng thôi, không có kiến thức nghiệp vụ bên ngoài nữa, vì chắc nó sẽ mai một dần đi :p

Lương thấp lắm bạn ạ, chỉ được 3,5 thôi, sao ACB không gọi sớm cho t chút nhỉ, t cứ nghĩ bị trượt rồi cơ, giờ mình đang rất boăn khoăn, không biết nên chọn chỗ nào đây, nhưng thâm tâm mình vẫn thích làm kiểm toán nội bộ hơn. Vì mình đã làm kiểm toán độc lập trong thời gian thực tập, vất vả mà không được sự nể trọng của khách hàng. Nghĩ cũng buồn lắm, giờ vào ngân hàng thì cả đời chắc sẽ gắn với ngân hàng thôi, không có kiến thức nghiệp vụ bên ngoài nữa, vì chắc nó sẽ mai một dần đi :p

3.5 thì thấp quá nhỉ. Nhưng thích Acb hơn thì cũng phải tìm cách lấy lại cái bằng tốt nghiệp đã :).

Bạn nào dc gọi đi test thì nhớ lên đây hú cái nhe. Cho mọi người khỏi chờ... hích

Sao HCM hết hạn 2 tuần rồi mà không thấy động tĩnh gì vậy ta. Bạn nào được gọi đi thi lên xác nhận cho cả nhà biết rõ số phận nhé. :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,520
Thành viên mới nhất
Trang2000
Back
Bên trên