Xin kinh nghiệm thi tuyển PTKD Đông Á Bank

Cả nhà ơi, mai là em thi tuyển ở Đông Á Bank rồi....(Em chỉ qua cái vòng này là nắm 80% cơ hội)

Mà hoang mang quá ko biết bên đó thi những gì, đề có khó không?? hic...Lo lắng quá...!!

Cả nhà cho em xin kinh nghiệm thi tuyển với ạ, có đề tham khảo thì càng tốt ạ...!

Vì em cũng lục lọi đào bới nguyên cái 4fum này lên rồi mà không thấy có kết quả ạ...!

Mong cả nhà tạo điều kiện cho em có cộng việc để kiếm miếng rau miếng cháo sống cho qua ngày đoạn tháng...Chứ chết đói lâu quá rồi...Rầu rĩ lắm...

Xin cảm ơn va hậu tạ các tiền bối...!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đông Á đó pạn...
Ừm, bạn mình thì nó làm ở đông á hơn 1 năm ùi...
Em không đăng được link trên đây, tiền bối lên google search "lương ngân hàng đông á" rồi click vào link của webtretho, đây là nơi trao đổi thông tin khá chính xác, mà thấy nhiều người than phiền về ĐA quá.
Em thì thi chi nhánh ở Bắc Ninh thôi, không biết thế nào nữa. Học thì mình học về các sản phẩm của ngân hàng nói chung, hay chỉ học các sp của ĐA thôi ạ?

Ngày mai mình thi tuyển vào Dong A Bank roi, mak bây giờ phần nghiệp vụ mình ko biết học gì hết.. ban fallingstar_1908 có thể nói kỷ hơn về phần nghiệp vụ mak bạn thi đc ko. minh xin cam on nhieu

Bạn zin1102 thi xong chưa ?? có kinh nghiệm gì chỉ mình với, ngày mai mình cũng thi bên nhân viên phat triển Kinh Doanh, mak ko biet phai hoc gj het.. nếu bạn thi rồi, xin bạn chỉ dùm mình. cam on ban nhieu

Bạn zin1102 thi xong chưa ?? có kinh nghiệm gì chỉ mình với, ngày mai mình cũng thi bên nhân viên phat triển Kinh Doanh, mak ko biet phai hoc gj het.. nếu bạn thi rồi, xin bạn chỉ dùm mình. cam on ban nhieu
sáng nay mình vừa đi thi xong, nói chung đề cũng không khó lắm:
1. Phần nghiệp vụ:y
trong phần này mình tạm chia câu hỏi ra làm 2 loại: loại 1 là các câu hỏi về nghiệp vụ ngân hàng, ở phần này bạn chỉ cần học các sản phẩm của đông á là ok, ví dụ như thẻ ghi nợ, thẻ tín dụng....
loại 2 là nghiệp vụ bán hàng, phần này dễ, đọc là chọn được, kiểu như: khách hàng luôn đúng, khách hàng luôn muốn lắng nghe.
2. phần iq: bạn vào trang cannao.com, làm vài để ở trong đấy, thì đi thi có thể làm được 80%
3. tiếng anh: giống như đề toeic thu nhỏ, nói chung cái này ôn thì không kịp đâu, làm đến đâu hay đến đấy
mình thi ở vị trí ptkd thì thế, vị trí khác thì nghiệp vụ khác, còn iq và tiếng anh chắc như nhau

sáng nay mình vừa đi thi xong, nói chung đề cũng không khó lắm:
1. Phần nghiệp vụ:y
trong phần này mình tạm chia câu hỏi ra làm 2 loại: loại 1 là các câu hỏi về nghiệp vụ ngân hàng, ở phần này bạn chỉ cần học các sản phẩm của đông á là ok, ví dụ như thẻ ghi nợ, thẻ tín dụng....
loại 2 là nghiệp vụ bán hàng, phần này dễ, đọc là chọn được, kiểu như: khách hàng luôn đúng, khách hàng luôn muốn lắng nghe.
2. phần iq: bạn vào trang cannao.com, làm vài để ở trong đấy, thì đi thi có thể làm được 80%
3. tiếng anh: giống như đề toeic thu nhỏ, nói chung cái này ôn thì không kịp đâu, làm đến đâu hay đến đấy
mình thi ở vị trí ptkd thì thế, vị trí khác thì nghiệp vụ khác, còn iq và tiếng anh chắc như nhau

Thanks ban nhieu lắm!! phần nghiệp vụ , loại 1 mình chỉ cần coi những thẻ đó thôi hả ban. Ah bạn cho mình hỏi lun 3 môn mình thi thời gian trong vòng bao lâu vậy bạn ??

Thanks ban nhieu lắm!! phần nghiệp vụ , loại 1 mình chỉ cần coi những thẻ đó thôi hả ban. Ah bạn cho mình hỏi lun 3 môn mình thi thời gian trong vòng bao lâu vậy bạn ??
phần nghiệp vụ bạn cũng nên tìm hiểu về thẻ thanh toán nội địa và quốc tế, chi phí mở tài khoản, bán chéo sản phẩm, các loại thấu chi, thẻ tín dụng và thẻ ghi nợ, đấy là những cái có trong đề mà mình nhớ được.
mình k nhớ rõ lắm chi tiết thời gian từng môn, nhưng mỗi phần khoảng 30 hoặc 35 câu, làm trong 30 - 35 phút.

phần nghiệp vụ bạn cũng nên tìm hiểu về thẻ thanh toán nội địa và quốc tế, chi phí mở tài khoản, bán chéo sản phẩm, các loại thấu chi, thẻ tín dụng và thẻ ghi nợ, đấy là những cái có trong đề mà mình nhớ được.
mình k nhớ rõ lắm chi tiết thời gian từng môn, nhưng mỗi phần khoảng 30 hoặc 35 câu, làm trong 30 - 35 phút.
Nhờ bạn mà mình yên tâm hơn rồi. hy vọng ngày mai sẽ thi tốt. chúc bạn có một công việc tốt tại Đông Á Bank nha!!

Nhờ bạn mà mình yên tâm hơn rồi. hy vọng ngày mai sẽ thi tốt. chúc bạn có một công việc tốt tại Đông Á Bank nha!!
tối hôm qua mình cũng như bạn, chạy long tóc gáy, hỏi khắp nơi, cuối cùng sáng nay vẫn không làm được phần nghiệp vụ, vì mình học kinh doanh, lại lười, mấy cái kiến thức ngân hàng lờ mờ lắm.
bạn nộp hồ sơ ở chi nhánh nào thế?ngày mai thi tốt nhé

tối hôm qua mình cũng như bạn, chạy long tóc gáy, hỏi khắp nơi, cuối cùng sáng nay vẫn không làm được phần nghiệp vụ, vì mình học kinh doanh, lại lười, mấy cái kiến thức ngân hàng lờ mờ lắm.
bạn nộp hồ sơ ở chi nhánh nào thế?ngày mai thi tốt nhé

Zay ban lam phần nghiệp vụ không được hả.. nhưng chắc hok sau đâu, có thể 2 phần kia bạn cao điễm ,bù qua chế lại ma.
Mình nộp hồ sơ ở Bến Tre ah. Ngày mai qua bên Tiền Giang thi. Thanks ban nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back