Review Xin kinh nghiệm làm việc ở Ngân hàng OCB

Chào cả nhà !
Vì hôm nay em vừa được OCB báo đậu vị trí Nhân viên phát triển kinh doanh , mảng Huy động vốn . Thú thật là em chưa có kinh nghiệm gì với vị trí này vì em ứng tuyển GDV mà lại hết chỗ nên bên OCB cho em qua vị trí KD này ạ.
Tuần sau em đi thử việc rồi. Anh TP bảo là sẽ cho em cái data , công việc là Telesales để tìm kiếm khách hàng tiềm năng . Nghe có vẻ khả quan lắm nhưng mà em biết không có gì là dễ ăn hết . Hic.
Em đang làm khoán gọn bên Vietinbank. Haiz, môi trường bên Vietin rất tốt nhưng em không có cơ hội để phát triển cũng như sẽ ko được phát triển chỉ vì cái bằng .huhu.
Anh chị nào làm ở OCB , hoặc cùng vị trí trên cho em xin tý kinh nghiệm được không ạ ? Với lại môi trường làm việc bên đó có ổn không ạ ? Chế độ đãi ngộ đối với nhân viên như thế nào ạ ? Hic. Ngay lúc này em đang rất cần những chia sẽ từ các anh chị ạ .
Em xin chân thành cảm ơn !

Làm phiền bạn cho mình hỏi cuối cùng bạn có làm bên OCB không? nếu mà hiện tại bạn đang làm ở OCB thì rất mong bạn có thể chia sẻ một chút thông tin về phỏng vấn và môi trường làm việc bạn nhé.Cảm ơn bạn.
mình từng làm gdv ở ocb 2 tháng thử việc và bị nhường chỗ cho cocc. mình làm ở chi nhánh đắc lắc, chỉ tiêu huy động yeu cau gdv 2 tỉ một tháng :( mà xong rồi có 1 bài thi bổ nhiệm gdv mình được 41 điểm thiếu 1 điểm roi bị out luôn mà cháu giám đốc thì cũng thiếu điểm mà lại ở lại. nói tuyển đh ko tuyển cd mà mình thấy có mấy bà con nhà giám đốc học cd xong cũng được tuyển vô làm gdv. Kiểm soát chỗ mình làm thì kì cục lăm :( đi làm mà nó mệt mỏi bất mãn lắm bạn. không biết những chỗ ocb khác như thế nào. Mình sai thì là là đúng rồi nhưng bạn kia cháu giám đốc sài bù 3 triệu cho khách hàng mà không hề bị 1 tiếng mắng luôn :))) lại còn được bù 1 giúp 1 triệu nữa

Làm phiền bạn cho mình hỏi cuối cùng bạn có làm bên OCB không? nếu mà hiện tại bạn đang làm ở OCB thì rất mong bạn có thể chia sẻ một chút thông tin về phỏng vấn và môi trường làm việc bạn nhé.Cảm ơn bạn.
Mình thấy phỏng vấn ở OCB về giao dịch viên hỏi những câu thường hỏi không khó lắm. và sau khi pv thì có 1 bài thi tầm 60' bao gom tiếng anh iq và nghiệp vụ. Mấy anh chị rất thoải mái á ban

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back
Bên trên