[Xin Hỏi về câu hỏi tín dụng này] Khách hàng cầm sổ hồng trị giá 5 tỷ, đến NH vay 200 đi du lịch nướ

someone1

Verified Banker
Khách hàng cầm sổ hồng trị giá 5 tỷ, đến NH vay 200 đi du lịch nước ngoài, phương an trả nợ từ nguồn tiền của con trai làm việc tại nước ngoài. Là NVQHKH cá nhân bạn sẽ quyết định như thế nào, cách ứng xử trong tình huống này như thế nào?

Mình nói đùa thế thôi, NH cho vay không chỉ căn cứ vào TSĐB bạn à, vs lại mai sau xử lý TS cũng không dễ, nhỡ bà ấy bỏ ra nước ngoài biệt tích mà NH không thể biết địa chỉ chính xác thì cũng không thể khởi kiện được. Nguồn trả nợ thì khó chứng minh, khá nhiều rủi ro, trình các sếp duyệt cũng khó, nếu bạn biết rõ về KH và các sếp đồng ý thì b có thể cơ cấu cho KH (mình k khuyến khích nhé).

Mình nói đùa thế thôi, NH cho vay không chỉ căn cứ vào TSĐB bạn à, vs lại mai sau xử lý TS cũng không dễ, nhỡ bà ấy bỏ ra nước ngoài biệt tích mà NH không thể biết địa chỉ chính xác thì cũng không thể khởi kiện được. Nguồn trả nợ thì khó chứng minh, khá nhiều rủi ro, trình các sếp duyệt cũng khó, nếu bạn biết rõ về KH và các sếp đồng ý thì b có thể cơ cấu cho KH (mình k khuyến khích nhé).
- okie tks bạn nhiều nhé :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back