Xin giúp đỡ kinh nghiệm làm giao dịch viên :)

vivian9

Thành viên
Em vừa trúng tuyển vị trí giao dịch viên và sắp đi thử việc, các anh chị cho em xin kinh nghiệm ở công việc này và 1 số kinh nghiệm trong quá trình thử việc nữa nha. Em nghe anh nhân sự nói là khi đi thử việc mình có thể mặc quần tối màu, mình có thể mặc jean được ko ạ? Em bâng khuâng quá, mọi người chỉ giúp em với :x:x:x

mình cho bạn ý kiến này thôi: GDV là bộ mặt của 1 NH, mà theo bạn thì thế nào khi mà bạn vào nhìn thấy GDV mặc Jean? Bạn có thiện cảm với NH đó ko?

Tốt nhất là kiếm bộ áo đồng phục + quần vải mà mặc. Kẻo bị giám đốc/ trưởng phòng đuổi ngay từ buổi đầu tiên x_x

Thử việc thì cũng fai nghiêm chỉnh chấp hành nội quy về giờ giấc và đồng phục bạn ah. Hình như mình chưa thấy NH nào mà đồng phục thường xuyên là quần jean cả (chỉ trừ 1 số NH như ACB thì trong tuần có 1 ngày mặc áo thun quần jean thì phải). Bạn sắm quần tây sẫm màu đi (màu đen luôn thì quá chuẩn). Áo cũng nên chuẩn bị áo sơmi kiểu công sở, chứ ko nên áo sơmi kiểu cọ như đi học ĐH nhé, cố gắng chọn màu áo giống với các anh chị trong NH thì tốt nhất.
Cuối cùng, ko biết bạn có suy tư j mà fai "bâng khuâng" thế? Chắc ý bạn là "băn khoăn"?

em bên cen- sàn bđs - sàn lớ và uy tín nhất miền bắc - bác nào có nhu cầu chung cư nhà đất thì alo em nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back
Bên trên