Xin các chế kinh nghiệm sống ở SG ^^

leonheogril

Thành viên mới
Hiện tại mình đang có ý định zo SG tìm việc.Cũng đang lên kế hoạch các kiểu rồi nhưng vẫn thấy hoang mang style wa. Các bạn chia sẻ cho mình chút xíu về cuộc sống ở SG dk ko ah :p. Vì mình xác định sẽ không phụ thuộc vào Bố Mẹ nữa nên điều kiện tài chính hạn hẹp.Không biết chi phí sinh hoạt ( tối thiểu), điều kiện đi lại( có thể ban đầu mình sẽ đi xe buýt), thuê trọ ...... như thế nào các bạn nhỉ?
Rất mong nhận được chia sẻ góp ý của mọi người ^^

Hiện tại mình đang có ý định zo SG tìm việc.Cũng đang lên kế hoạch các kiểu rồi nhưng vẫn thấy hoang mang style wa. Các bạn chia sẻ cho mình chút xíu về cuộc sống ở SG dk ko ah :p. Vì mình xác định sẽ không phụ thuộc vào Bố Mẹ nữa nên điều kiện tài chính hạn hẹp.Không biết chi phí sinh hoạt ( tối thiểu), điều kiện đi lại( có thể ban đầu mình sẽ đi xe buýt), thuê trọ ...... như thế nào các bạn nhỉ?
Tùy quận bạn muốn sống và làm việc thôi à. Có khu thì chi phí thuê trọ , ăn uống cao, cũng có những khu thì rẻ hơn 1 tý. Quan trọng là công việc và môi trường sống bạn hướng đến là gì

Ngoại thành phòng ốc thấy gớm thì 1tr/phòng, nội thành thì ở chung chủ khoảng >2tr/phòng

Có lẽ giờ này e đã lên Sg rồi nhỉ? Thực sự SG là nơi sống gấp nhưng dễ sống và đáng sống.Với 1 ngừơi siêng năng thì việc thất nghiệp hiếm khi xảy ra,bởi cv rất nhiều từ chạy bàn,dạy thêm,nv văn phòng,kinh doanh,tài chính,...Về chi tiêu thì khoảng tầm 3tr-4tr e cũng vừa đủ để sống qua ngày ở SG và chờ đợi 1 cơ hội tốt hơn.Tuỳ vào khu vực bạn làm việc nữa,sẽ chi phí khác nhau,tuỳ vào đặc thù công việc nữa sẽ có chi phí đi lại.Ví dụ dân kinh doanh hay nv vp thì không thể mà đi làm bằng xe bus hoàn toàn vì nhiều khi phương tiện đi lại ảnh hửơng cv rất nhiều.Sơ lược như thế để e nắm rõ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,469
Thành viên mới nhất
roihoivaytay12
Back
Bên trên