VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Mấy bạn cho mình hỏi thử việc ở vietinbank có được đóng bảo hiểm xã hội không ta

Kí hợp đồng thử việc 85% của bậc 5 mức 1, ghi rõ là 85% của 3tr9 :p có ai biết thực nhận là bao nhiêu k ạ? :rolleyes:

À, CÓ ĐIỀU NÀY MÌNH MUỐN NÓI THÊM VỚI CÁC BẠN:
" Mọi người quá quan tâm đến lương nhưng lại không biết với ngân hàng, phải dùng đến THU NHẬP HÀNG NĂM để so sánh. Ví dụ, VTB trả lương hàng tháng cho bạn là 7 triệu, nhưng sau này quyệt toán các kiểu, tính ra bạn sẽ được khoảng 15tr/ tháng chẳng hạn. Bạn muốn công việc lương 10 triệu, hay công việc lương 7 triệu nhưng thu nhập thực tế lại khoảng 15tr/ tháng. ??? ( Ngòai ra, VTB còn thưởng các dịp lễ lạt khá nhiều. Ví dụ: 30/4-1/5 1 tháng lương thực nhận, 2/9 đc 1 tháng thực nhận, 8/3, 20/10 đc 2tr, tết dương 1- 2 tháng,....) Có những cái không thể so sánh đơn giản là hàng tháng tôi nhận bao nhiêu lương được :D
THẾ NHƯNG: Khối lương công việc ở VTB rất lớn, nên áp lực công việc cũng không nhỏ. Vì đi theo con đường KPIs nên các chỉ tiêu rất nhiều... Tất nhiên, KPIs là xu thế tất yếu của ngành ngân hàng ( VCB, BIDV cũng đang đi theo con đường này), VTB đi trước cũng có thể coi là lợi thế. Nhưng tất nhiên, điều đó khiến NV VTB sẽ phải nỗ lực hết sức trong công việc. Không có cái gì cho không cả, Bạn không thể đòi hỏi thu nhập cao khi mà bạn chả làm được cho NH để xứng đáng nhận tưng đó tiền. Với cả, để gắn bó với 1 công việc, thu nhập là 1 chuyện, môi trường làm việc, khả năng thăng tiến, tính cách nhân viên, các làm việc của sếp ảnh hưởng không hề ít hơn. ^^
Chúc mọi người may mắn, vào chi nhánh ngon, sếp tốt, môi trường hòa đồng :d
Cảm ơn chia sẻ của bạn, mình đi làm gần 1 năm mới đúc kết được những gì bạn đang nói đó.

Mình cũng có thắc mắc là hầu như 100 thread về Vietin thì 99 cái là đã chê vietin áp lực, vất vả các thứ, nhìn chung là chê nhiều hơn là khen, vậy mà năm nào tuyển dụng cũng hót hòn họt nhất nhì hệ thống, phải có lí do gì thì mới hot như vậy dc chứ nhỉ, nếu quá tệ thì chắc chỉ hot dc 1 vài năm thôi nhưng sao thấy năm nào cũng hot :eek:

Mình cũng có thắc mắc là hầu như 100 thread về Vietin thì 99 cái là đã chê vietin áp lực, vất vả các thứ, nhìn chung là chê nhiều hơn là khen, vậy mà năm nào tuyển dụng cũng hót hòn họt nhất nhì hệ thống, phải có lí do gì thì mới hot như vậy dc chứ nhỉ, nếu quá tệ thì chắc chỉ hot dc 1 vài năm thôi nhưng sao thấy năm nào cũng hot :eek:
lương thực nhận cao cụ ạ, nhất là lễ tết hết quý lại thấy ấm lòng :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên