VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Đã pv xong sáng nay. Phù, cuối cùng cũng xong. Mình pv vị trí giao dịch viên CN Hà Thành. CN Hà Thành có 16 bạn đc pv.
Vì mình đang làm tại Cty Vàng vietin nên chị pv mình bảo luôn là về nghiệp vụ chắc chị k phải hỏi e nữa, và các chị chỉ hỏi mấy câu xoay quanh việc tại sao mình đã làm 3 năm ở đó rồi mà lại quyết định sang giao dịch viên, bắt đầu lại từ đầu, và k phải vì e là người trong hệ thống thì e sẽ đc lương cao hơn đâu, e cũng sẽ như các bạn mới vào blabla...rồi thì e đã có những kinh nghiệp gì, những sự chuẩn bị gì cho vị trí này. E đc đánh giá như thế nào ở cty Vàng...
Sau đó bảo sẽ cân nhắc trường hợp của e rồi chào. Mình cảm ơn rồi có bảo là rất mong các chị cho e 1 cơ hội...nghe xong chị ấy lại nói tiếp, thôi e cho chị 1 lí do thật lòng, thuyết phục tại sao e lại muôn rời khỏi cty Vàng và bắt đầu lại...
À mình còn bị chê nói nhỏ quá (các chị phải đẩy sát máy ghi âm vào). huhu, mình có tật là cứ hồi hộp là nói lí nhí; mà lúc đầu còn bảo là mình 28 tuổi rồi, trong khi các e gdv bây giờ toàn 9x...
Cảm giác của mình là mình đc pv quá nhanh, chắc chỉ 10p quá. k cảm thấy có hy vọng. Chúc các bạn pv tốt nha
Em cg pv chi nhánh hà thành gdv đây ak. E pv cg 10 phút là out rồi . Toàn trả lời linh tinh chắc out. E nghĩ chị dc đấy hi

Sốt ruột quá, có bác nào thi Hỗ trợ bán hàng CN tràng An k? Ới mình 1 câu, vào buôn cho vui!

Em cg pv chi nhánh hà thành gdv đây ak. E pv cg 10 phút là out rồi . Toàn trả lời linh tinh chắc out. E nghĩ chị dc đấy hi
Em có đc hỏi nghiệp vụ k? Mà chị chỉ bị cái chị ngồi giữa hỏi thôi í. Thấy cứ nhanh nhanh sao ấy :) Huhu, mà lúc chị trả lời thật lòng là "chị k nhìn thấy cơ hội phát triển ở cty hiện tại, cty cũng k chú trọng phòng kiểm soát blabla" - chị đang cảm thấy lo lo, nghĩ là mất điểm đoạn đấy rồi - k biết có giống là đang nói xấu cty k :D

Em có đc hỏi nghiệp vụ k? Mà chị chỉ bị cái chị ngồi giữa hỏi thôi í. Thấy cứ nhanh nhanh sao ấy :) Huhu, mà lúc chị trả lời thật lòng là "chị k nhìn thấy cơ hội phát triển ở cty hiện tại, cty cũng k chú trọng phòng kiểm soát blabla" - chị đang cảm thấy lo lo, nghĩ là mất điểm đoạn đấy rồi - k biết có giống là đang nói xấu cty k :D
Em chả hỏi j về nghiệp vụ cả, cg toàn chị ở giữa hỏi thui. Cg toàn hỏi xoáy em tại sao cứ muốn nghỉ việc sang đây trong khi môi trường làm việc bên kia rất tốt. Em cg run nên trả lời nhiều câu linh tinh kiểu trẻ con ý. Xác định tạch rồi :D. Chị pv ca mấy h ạ? Em nghĩ chắc chị đỗ đấy .

Mình phỏng vấn vị trí GDV Tràng An sáng nay, các anh chị hỏi cũng ko khó , cũng yêu cầu giới thiệu bản thân mình, rùi hỏi ở ông ty cũ em làm gì, Công việc này giúp ích gì cho GDV, tại sao em muốn nghỉ công ty cũ. và có 1 câu hỏi nếu lãi suất gửi TK thấp hơn cổ phần 1% thì em tư vấn ntn cho KH. Nghe câu này xong, mình phân vân ko biết cổ phần là lãi cổ phiếu hay lãi suất ở ngân hàng khác. Nhưng mà cứ nhắm mắt trả lời bừa và cuối cùng trả lời sai. Giá mà lúc đấy tỉnh táo chút, hỏi rõ lại câu hỏi để hiểu câu hỏi sau đó mới trả lời thì có lẽ cơ hội pass rất lớn. Còn giờ đây, cơ hội thật mong manh. Thôi xác định là tạch.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên