VietinBank tuyển dụng 08 Cán bộ làm việc tại Trung tâm Thẻ tại Hà Nội, Đà Nẵng & TP. Hồ Chí Minh [25

hình như năm ngoái đợt tuyển tập trung còn phải nộp phí hồ sơ nữa cơ. nghe bảo 100k đấy chứ. thế này là nhân đạo rồi
@@!!! chuyện nộp phí là thật sao?
Ham gì các bạn ơi, Vietinbank vừa giảm lương 20% toàn hệ thống đây. Làm thì từ 7h30 đến 6 7h tối mới về.
Haiz. Đợt vừa rồi mình trúng tuyển vào chi nhánh TP HCM, chưa kịp mừng, nghe tin này đã thấy lo rồi.
CHúc mừng anh, mới đầu ra trường 1 năm như vậy trúng tuyển vào Vietin ngon quá r, lương cao thấp quan trọng j^^!

các bạn nộp hs vị trí này cho mình hỏi, hôm nộp hs ngoài những giấy tờ yêu cầu trên web của vietin, ngta có bảo phải bổ sung thêm j ko?có nộp lệ phí ko? chả là hôm mình đi nộp rõ sớm, chú nhận hồ sơ cũng ko kiểm tra chỉ hỏi hồ sơ đủ rồi phải ko? giờ thấy tuyển tập trung phải bổ sung giấy khám sức khỏe, còn phải nộp lệ phí nữa.

Buồn cười nhỉ. Các bạn là sinh viên mới ra trường, lương cao quan trọng hơn hay kinh nghiệm quan trọng hơn ??? Nếu muốn lương cao thì cũng được thôi, vị trí tốt chỗ ngon thì lương sẽ cao. Nhưng các bạn có đảm bảo đạt đủ những tiêu chuẩn khắt khe của nhà tuyển dụng ở những vị trí đấy ko ??? Mình ko xúi các bạn phải chọn chỗ lương thấp để làm việc. Vì các bạn có khả năng thì vẫn có thể tìm cho mình 1 vị trí phù hợp với năng lực. Tuy nhiên cũng đừng nhìn đến 2 chữ "giảm lương" để suy xét theo hướng tiêu cực, nếu bạn chưa hiểu rõ nguyên nhân của sự việc. Họ giảm lương đâu phải lúc nào cũng mang nghĩa là môi trường ko tốt, các sếp ko quan tâm đến đời sống nhân viên, nhất là những nơi như Vietinbank !

Edit bổ sung thêm mấy câu này cho cái ý "6,7 giờ tối mới về": các bạn muốn lương cao, giờ lại muốn về sớm. Phải chăng các bạn đang hi vọng về 1 công việc vừa nhàn lại vừa lương cao. Mình nghĩ sinh viên mới ra trường bây giờ, đặc biệt là sinh viên kinh tế-những người luôn được đánh giá cao là suy nghĩ năng động, linh hoạt, hoàn toàn hiểu 1 điều là: các công ty cổ phần ko còn là doanh nghiệp nhà nước nữa, ở đó họ trả lương khá phù hợp, thậm chí là thấp hơn 1 chút so với những gì mà các bạn đã cống hiến cho công ty. Các bạn cũng nên làm quen với cái sự đi làm về muộn ( thậm chí là 8,9h tối) dần đi là vừa. Nếu ko thì chính các bạn sẽ ko thể tồn tại được lâu dài ở 1 môi trường làm việc vừa chuyên nghiệp lại vừa khắc nghiệt nhưng lương lại cao đâu ạ.
wow, hôm nay vô lại trang này.. ko ngờ có cả 1 bài, rõ ràng mấy cái bạn nói thì mình xac định hết rồi :D.. thấy giảm nên bon chen thêm thôi :))

haizz. vắng hiu vắng hắt, chả nhộn nhịp như ở bên xóm vietin tuyển dụng tập trung. hic, mình chả nộp đc hồ sơ bên đó vì ngta chê lùn, ko nhận hồ sơ, thôi thì an ủi ko bị mất 100k. ko biết bên thẻ thì thế nào?mong là đc gọi đi thi cho biết.

hi, bạn nộp ở đâu đó, mình cũng có "hoàn cảnh" giống bạn! ah, k biết thi viết vị trí này là thi gì nhỉ??

Các NH giờ tuyển liên tục, nhưng chỉ vị trí nào họ cần thui. :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,578
Thành viên mới nhất
dobaco
Back