Vietinbank CN8 hay Hội sở NHCP

Vừa qua, mình vừa mới được Vietinbank gọi điện bổ sung đi làm cho CN8. Mình rất mừng, nhưng vấn đề là khi biết tin rớt Vietin mình đầu quân cho một NHCP nhỏ (k tiện nói ra vì sau này còn đi làm nữa), cũng gần hết 2 tháng thử việc rùi. Bây giờ mình đang rất phân vân, k biết chọn NH nào. Sau đây là những bộc bạch của mình, mong các bạn, các anh chị chia sẻ kinh nghiệm. Xin cảm ơn các bạn và các anh, chị!
Ở NHCP kia mình được làm vị trí mà mình mong muốn và đúng chuyên ngành được học, lại được làm ở hội sở nữa, cơ hội thăng tiến rất cao (vì bộ phận mình làm rất quan trọng và có thể thuyên chuyễn sang nhiều bộ phận khác được). Công việc hơi vất vả một tí nhưng rất vui. Tuy là NHCP nhỏ nhưng chế độ đãi ngộ cũng khá, lương tháng cũng hơn 6tr (đã cộng phụ cấp) Các anh chị và các bạn chung phòng cũng rất thoải mái, nếu công việc nhìu thì phải ở lại làm ngoài giờ, còn k thì về sớm (tùy mỗi người, có thể đem cv về nhà làm)
Thật sự, CN8 chưa có nhiều thông tin, các bạn nào có thì chia sẻ cho mình nha. Đậu Vietin mà k đi làm thì thấy rất uổng, vì thương hiệu Vietin bạn nào cũng biết nó mạnh cỡ nào rùi đấy. Nhưng thấy các anh chị đả đi làm chia sẻ rằng, cho dù là vietin hay BIDV hay Vietcom thì cũng phải tùy chi nhánh, nếu gặp phải chi nhánh làm ăn k hiệu quả thì thà ở hội sở NHCP nhỏ còn tốt hơn. CN8 Vietin thì mình làm ở vị trí QHKH, nghe nói chạy doanh số rất nhiều, nếu k đạt chỉ tiêu thì chỉ được ăn lương V1 thôi. Hơi lo, vì nếu chỉ tiêu cao, k đạt được thì k những lương thấp mà cơ hội thăng tiến thì bằng 0 rồi :(
Áp lực công việc với mình k thành vấn đề, quan trọng là chế độ lương thưởng (phải đủ sống và phải phù hợp với số lượng cv và áp lực mà mình phải chịu đựng) và cơ hội thăng tiến.
Nếu cả 2 đều là 2 chi nhánh thì mình đã chọn Vietin rồi, nhưng ở đây là hội sở NHCP nhỏ và CN8 (một chi nhánh mình chưa có thông tin gì về tình hình kinh doanh) cho nên mình rất phân. Mong các bạn cho ý kiến giúp mình nhé.
Một lần nữa xin cảm ơn các bạn và các anh chị :)
Chào thân ái ;))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hic, mình sắp phải ra quyết định rùi, các bạn góp í dùm mình với

CN8 thì bạn có thể gửi tin nhắn cho bạn tungkt91, bạn ấy cũng đậu CN8 đấy. Mà dạo này hình như bạn í ít lướt UB, chắc tại bận quá:)). Vietin thì làm khá mệt đó bạn. Nếu nghĩ đến cơ hội trong tương lai thì mình nghĩ bạn chọn Vietin đi, làm vài năm lấy kinh nghiệm. Vì mình nghe đồn là Vietin đậu vào mà ko làm thì sẽ "tương đối" khó thi vào lần sau đó (kiểu như ghi tên vào "sổ bìa đen" ấy). Bạn bảo "áp lực ko thành vấn đề" thì có thể cày Vietin đc vài năm, rồi sau đó có kinh nghiệm thì nếu thấy tình hình CN quá tệ, lương thấp, thăng tiến khó thì bạn nhảy NH khác.
Điều mà anh chị chia sẻ là đúng đấy, Vietin thì trả lương theo CN nên ko fai CN nào cũng tốt, cũng lương cao, nhưng áp lực, làm việc vất vả thì...hình như là toàn hệ thống đều fai chịu:)) rất tiếc là thông tin về CN8 thì mình ko có nên ko thể nói rõ giúp bạn vấn đề này.
Mình cũng đậu vào 1 CN Vietin, cũng sắp đi làm nhưng những tin tức về nó thì...nếu mình đc lựa chọn như bạn thì có lẽ mình sẽ chọn...NH TMCP kia, vì mình biết rõ là CN mình sắp vào làm...ko ổn lắm. Thật tiếc là ko có dc cơ hội lựa chọn như bạn:(

Bạn giỏi quá :D Cá nhân mình thì mình sẽ chọn HO NHTMCP nhỏ nhỏ mà bạn đang làm ;))

Vote for HO ;) ;)
........

CN8 thì bạn có thể gửi tin nhắn cho bạn tungkt91, bạn ấy cũng đậu CN8 đấy. Mà dạo này hình như bạn í ít lướt UB, chắc tại bận quá:)). Vietin thì làm khá mệt đó bạn. Nếu nghĩ đến cơ hội trong tương lai thì mình nghĩ bạn chọn Vietin đi, làm vài năm lấy kinh nghiệm. Vì mình nghe đồn là Vietin đậu vào mà ko làm thì sẽ "tương đối" khó thi vào lần sau đó (kiểu như ghi tên vào "sổ bìa đen" ấy). Bạn bảo "áp lực ko thành vấn đề" thì có thể cày Vietin đc vài năm, rồi sau đó có kinh nghiệm thì nếu thấy tình hình CN quá tệ, lương thấp, thăng tiến khó thì bạn nhảy NH khác.
Điều mà anh chị chia sẻ là đúng đấy, Vietin thì trả lương theo CN nên ko fai CN nào cũng tốt, cũng lương cao, nhưng áp lực, làm việc vất vả thì...hình như là toàn hệ thống đều fai chịu:)) rất tiếc là thông tin về CN8 thì mình ko có nên ko thể nói rõ giúp bạn vấn đề này.
Mình cũng đậu vào 1 CN Vietin, cũng sắp đi làm nhưng những tin tức về nó thì...nếu mình đc lựa chọn như bạn thì có lẽ mình sẽ chọn...NH TMCP kia, vì mình biết rõ là CN mình sắp vào làm...ko ổn lắm. Thật tiếc là ko có dc cơ hội lựa chọn như bạn:(

Cảm ơn nha, vẫn khó ra quyết định quá, mỗi người 1 ý, hic :(

Cn mình có 1 bạn đang làm HO NHTMCP nhỏ đó, giống y như bạn, qua Vietin thì chưa có gì hơn mà chỉ có nhìu việc hơn, làm nhiu giờ hơn, áp lực hơn ( mình cũng ko tiện nêu tên chi nhánh ;))...)
Nếu xác định chịu cực được thì hãy vào vietin ko thì cứ ăn lương cơ bản + lương kd lèo bèo thôi,... ko có cao đâu :D

Anh là người có kinh nghiệm làm NH rồi, và anh khuyên em...nên ở lại HO, vì sao? vì hiện giờ ngành NH đang biến động lớn, dự đoán tương lai sẽ còn trồi sụt nhiều, cho nên anh nghĩ tìm một chỗ ổn định để trú ẩn qua cơn bão này là tốt nhất! Đây là suy nghĩ của anh, tùy em suy nghĩ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,919
Thành viên mới nhất
Đỗ Quang Anh
Back
Bên trên