NH.Liên doanh VID Public Bank Sở giao dịch (Hà Nội) tuyển dụng NV bộ phận giao dịch [05.09.2013]

sơ yếu lý lịch bằng tiếng anh thì có chỗ nào bán k mng? :-s hay tự translate từ bản tiếng việt sang rồi print

sơ yếu lí lịch bằng tiếng anh là tự viết đấy persim..heiz

Mình nghe tin từ 1 người quen làm bên Phòng Nhân sự của BIDV trung ương nói là đợt tuyển dụng lần này của VID để lấy người sang Malaysia làm việc, chắc là sang Malaysia làm công việc giống như giao dịch viên ý. Thấy bảo yêu cầu ứng viên cũng cao lắm, tiếng anh phải chắc (vì làm ở nước ngoài mà, nói Tiếng Việt với ai), sẽ phỏng vấn cả Anh cả Việt. Hix, mình ko học trong top 4 trường đại học Công lập mà BIDV tuyển đã ko thuộc diện ưu tiên rồi.Big Four Ngân hàng chỉ tuyển Big Four trường đại học, đến nản. Định bụng ngày mai đi nộp hs nghe tin này tiu ngỉu luôn, chả biết có nên đi nữa ko.

Có bạn nào nộp rồi k? Cho mình hỏi mọi người là Đơn xin việc bằng tiếng anh và Sơ yếu lí lịch bằng tiếng Anh thì mình nộp 1 cái CV luôn k? tại nó chia rõ ra hai cái mà không biết chúng khác nhau hay mẫu kiểu j cả ? :zzz

Có bạn nào nộp rồi k? Cho mình hỏi mọi người là Đơn xin việc bằng tiếng anh và Sơ yếu lí lịch bằng tiếng Anh thì mình nộp 1 cái CV luôn k? tại nó chia rõ ra hai cái mà không biết chúng khác nhau hay mẫu kiểu j cả ? :zzz

Theo mình hiểu đơn xin việc là cái Cover letter - kiểu như nhấn mạnh tại sao phù hợp với vị trí này và bày tỏ nguyện vọng tha thiết muốn vào làm việc, mẫu thì chỉ có cấu trúc chung, một vài câu mang tính công thức như kính gửi chẳng hạn, còn nội dung phần thân thì khá linh hoạt; CV thì cũng có thể tự thiết kế, với sv mới ra trường chưa có kn thì đầu tiên thường là thông tin chung (họ tên, ngày tháng năm sinh, email, địa chỉ) sau đó phệt luôn quá trình học vấn, rồi bằng cấp chứng chỉ,...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,674
Thành viên mới nhất
kalushorchestra
Back
Bên trên