Vị trí quan hệ khách hàng Vietinbank

Chào anh, chị. Em sắp đi phỏng vấn ở Vietinbank vị trí quan hệ khách hàng tín dụng. Em chưa rõ vị trí này sẽ làm những công việc gì và có quan hệ với các phòng ban nào trong ngân hàng. Anh chị nào làm trong ngân hàng Vietinbank có thể giải đáp cho em câu hỏi này được ko ạ? Em cảm ơn rất nhiều!

Đợt tuyển vừa rồi 2/2014,các bạn đã qua vòng phỏng vấn đợt ấy vào chia sẻ cho bạn ấy với này!!

Mình cũng có câu hỏi tương tự bạn này. Chuẩn bị cuối tuần này đi phỏng vấn nên nôn quá :(

bạn thi cn nào thế, mình thi ba đình :)
Cũng đang thắc mắc cái này
Nhưng theo mình là sẽ làm bên phòng khách hàng, chủ yếu nhiệm vụ là cho vay hoặc huy động vốn, thẩm định hồ sơ, giải đáp thắc mắc và hỗ trợ khách hàng

mà các bạn ơi cho mình hỏi là mỗi năm Vietinbank có mấy đợt tuyển tập trung vậy bạn. MÌnh không may nên đã bị tạch đợt này nên hỏi các bạn nào biết chia sẽ với vì mình muốn tiếp tục thi tiếp, hihi

nếu em thi vị trí đó ở Vietin thì lúc vào làm sẽ phân ra như sau:
+ KHDN: 1/ Chuyên viên QHKH: nói chung là tìm khách hàng
Cán bộ phân tích: nhận hồ sơ từ QHKH làm hồ sơ vay
Cán bộ tác nghiệp: làm thao tác máy
+ KH Bán lẻ thì chia làm CB tín dung và CB tác nghiệp
CB tín dụng bên bán lẻ là gộp của CV QHKH à CB Phân tích lại :D

Em cũng chuẩn bị đi PV cuối tuần, các anh chị cho em 1 chút kinh nghiệm của người đi trước đi, em cũng thi vào vị trí Quan hệ khách hàng.

k biết những chỗ khác sao chứ lúc anh thi thì 3 người, phần giới thiệu bản thân ngta cũng k quan trọng lắm. Về nghiệp vụ thì lúc đó bị hỏi về bảo lãnh, các loại bảo lãnh, 1 số trường hợp thanh toán bảo lãnh, mấy cái này có người quen thì mượn hợp đồng mẫu về đọc vài lần là biết. sau đó hỏi phân biệt bảo lãnh l/c, l/c được thanh toán như thế nào, nêu 1 số loại l/c cơ bản, nêu đặc điểm. thường thì 3 ng sẽ có 1 ng đặt câu hỏi, 1 ng gợi ý và 1 ng hỏi chuyên sâu. Vấn đề là phải trả lời tự tin, nhớ gì nói nấy, đừng sợ :))

k biết những chỗ khác sao chứ lúc anh thi thì 3 người, phần giới thiệu bản thân ngta cũng k quan trọng lắm. Về nghiệp vụ thì lúc đó bị hỏi về bảo lãnh, các loại bảo lãnh, 1 số trường hợp thanh toán bảo lãnh, mấy cái này có người quen thì mượn hợp đồng mẫu về đọc vài lần là biết. sau đó hỏi phân biệt bảo lãnh l/c, l/c được thanh toán như thế nào, nêu 1 số loại l/c cơ bản, nêu đặc điểm. thường thì 3 ng sẽ có 1 ng đặt câu hỏi, 1 ng gợi ý và 1 ng hỏi chuyên sâu. Vấn đề là phải trả lời tự tin, nhớ gì nói nấy, đừng sợ :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên