Vị trí Hỗ trợ kinh doanh.

Mọi người cho hỏi vị trí hỗ trợ kinh doanh công việc thường ngày là làm gì ạ? Nếu sinh viên mới ra trường ứng tuyển vào vị trí này có khả thi không ạ?

Mọi người cho hỏi vị trí hỗ trợ kinh doanh công việc thường ngày là làm gì ạ? Nếu sinh viên mới ra trường ứng tuyển vào vị trí này có khả thi không ạ?
là hỗ trợ cho bộ phận kinh doanh đó e, "làm trâu làm ngựa" =))))))))))))))))))

làm các công việc còn lại sau khi KH đã được phê duyệt tín dụng (soạn HĐTD, giải ngân, thu nợ, mở bảo lãnh, kiểm tra vay...và lưu hồ sơ). 1 số ngân hàng còn kiêm nhiệm công việc liên quan đến tài sản (định giá, soạn HĐTC, công chứng, đăng ký GDBĐ).
Mới ra trường anh nghĩ e nên làm các vị trí về sale thì sẽ năng động hơn đồng thời tạo thêm mối quan hệ. Làm 1 thời gian ko phù hợp hãy chuyển sang back. Thường các ngân hàng khi tuyển back họ đều yêu cầu kinh nghiệm hơn sales

Hỗ trợ kinh doanh bên VP bank mình đang làm thì mệt lắm đấy, và theo mình biết thường vị trí này toàn tuyển người có kinh nghiệm rồi ( hầu như toàn con gái làm tín dụng thấy mệt thì chuyển sang back). Còn SV mới ra trường thì khó tuyển đấy.

Công việc hỗ trợ kinh doanh phù hợp với con gái. Cũng không hẳn là đòi hỏi nhiều kinh nghiệm. Chỉ cần bạn học hỏi nhanh và cẩn thận là được. Vì nó là khối back ở một số ngân hàng, chủ yếu là soạn thảo hồ sơ cho khách hàng về thẩm định TSBĐ, hồ sơ giải ngân, làm báo cáo, scan hồ sơ, nhập liệu thông tin...Sinh viên mới ra trường vẫn làm được bình thường bạn nhé. Cứ thử sức đi bạn. Good luck :)

Công việc hỗ trợ kinh doanh phù hợp với con gái. Cũng không hẳn là đòi hỏi nhiều kinh nghiệm. Chỉ cần bạn học hỏi nhanh và cẩn thận là được. Vì nó là khối back ở một số ngân hàng, chủ yếu là soạn thảo hồ sơ cho khách hàng về thẩm định TSBĐ, hồ sơ giải ngân, làm báo cáo, scan hồ sơ, nhập liệu thông tin...Sinh viên mới ra trường vẫn làm được bình thường bạn nhé. Cứ thử sức đi bạn. Good luck :)
Anh giỏi quá, anh chỉ em cách làm sao thi được vào vị trí kinh doanh ở Ngân hàng được không anh. :))

cho mình hỏi có ai biết vị trí hỗ trợ kinh doanh ở các bank thì cơ hội thăng tiến là theo hướng nào không... đôi khi pv hay hỏi ở vị trí này là mục đích của bạn trong 3 -5 năm tới là gì..

Hỗ trợ chả khác j chân sai vặt cho sales. Làm một đống các cv lặt vặt ko tên, lại ko có chỉ tiêu cụ thể để đánh giá, thành ra ko đc tôn trọg mấy :)

cho mình hỏi có ai biết vị trí hỗ trợ kinh doanh ở các bank thì cơ hội thăng tiến là theo hướng nào không... đôi khi pv hay hỏi ở vị trí này là mục đích của bạn trong 3 -5 năm tới là gì..
câu hỏi để thể hiện khả năng chém gió thôi, vì nếu không được người nhà dọn chỗ trước mà dựa vào bản thân tự phấn đấu thì không thể nói trước đc điều gì, sự nghiệp thường không đi theo đường thẳng mà theo biểu đồ hình Sin, câu trả lời quen thuộc nhất vẫn là lên vị trí trưởng/phó phòng của chính người đang phỏng vấn mình, như thế chưa chắc đã là điều hay.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên