Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

Hôm nay em lên CN trao đổi họ yêu cầu viết cái Cam kết làm việc lâu dài mà chẳng cho cái mẫu nào, k biết anh chị nào biết cho em xin cái mẫu với ạ. Em 93, mới đi làm lần đầu nên ngu ngơ mấy cái này lắm. Huhu
À cho em hỏi riêng chút anh LIEUTO cũng làm Agri chi nhánh nào vậy? Thấy anh nhiệt tình ghê, hehe

Hôm nay em lên CN trao đổi họ yêu cầu viết cái Cam kết làm việc lâu dài mà chẳng cho cái mẫu nào, k biết anh chị nào biết cho em xin cái mẫu với ạ. Em 93, mới đi làm lần đầu nên ngu ngơ mấy cái này lắm. Huhu
À cho em hỏi riêng chút anh LIEUTO cũng làm Agri chi nhánh nào vậy? Thấy anh nhiệt tình ghê, hehe
Hồi mình thì chép bạn mẫu của người trướcphòng hành chính cũng dễ mà họ đưa mình mẫu luôn.Đại khái cam kết ko tệ nạn xã hội,cam kết dù bị đẩy đi đâu cũng chấp nhận

theo zỏi chủ để này cũng đã lâu, Nên mình xin nói ra ý kiến bản thân. Đầu tiên, mình nói thẳng, mình may mắn thuộc dạng COCC, nhưng COCC ở cái huyện bé như lổ mủi, nghèo nhất cái tỉnh luôn, còn mẹ mình chỉ là nhân viên bình thg ko chức vụ gì hết trong NH. mình học ĐH công lập, bằng khá điểm TB 7.8. Tin học bằng giỏi. TOEIC 700. vậy có đủ chứng minh cho các bạn là COCC không hẳn là Zốt chưa ???? ( k phải cố tình khoe :) ). Tiếp theo mình thấy, không biết các bạn bên ngoài nói tuyển tiêu cực như thế nào, nhưng mình xin kể, bạn mình cha mẹ đều làm trong NH, có chức quyền, ở TP, học cũng khá, nhưng ko may mắn bạn ấy lại ko thể đậu. vậy các bạn nói xem liệu có tiêu cực kinh khủng như các bạn suy nghỉ. Còn chuyện ưu tiên, mình ko nói là ko có, nhưng mình đã từng thi tuyển các NH khác và đã thấy chuyện này Bình thường như cân đường, hồi đó thi NH TM X vô vòng cuối còn 4 người, nhưng lúc thi ra mình biết ngay mình sẽ ko đc tuyển vì biết có 2 bạn là có người quen ở đó ùi. nhưng mình chẳng bao giờ bla bla như vài bạn, mà tiếp tục đi thi tuyển để chức tỏ năng lực, ko bỏ cuộc.... Mình nói vài điều này, mong vài bạn thay vì bức xúc mà suốt ngày đi nói thế này thế nọ, thì hãy cố gắng, ôn tập, rèn luyện, tìm hướng đi tiếp theo cho mình. Xin hết :)

Các bạn than mến: Đến hôm nay tất cả các bạn đã đỗ vào Agribank đều đã nhận được kết quả:
Các bạn đã trải qua 2 vòng thi: Vòng phỏng vấn và vòng thi viết: Vòng phỏng vấn về cơ bản các bạn đã được hội đồng tuyển dụng chi nhánh chấp nhận (đạt) , Vòng thi viết các bạn đã được hội đồng tuyển dụng Agribank chấp nhận (đạt), các bạn còn phải qua vòng 3 là 2 tháng thử việc.
Có một số việc mình cần trao đổi thêm kinh nghiệm để các bạn vượt qua được thử thách này:
+ Chấp hành sự phân công của Giám đốc chi nhánh, sau khi các bạn đã trình bày nguyện vọng về CV và nơi làm việc, nếu được như nguyện vọng thì tốt còn không được như nguyện vọng thì hãy vui vẻ nhận nhiệm vụ, còn nếu bạn nào không muốn tiếp tục LV theo sự phân công thì có thể mạnh dạn từ chối để chi nhánh tuyển dụng bổ sung sau .
+ Trong 2 tháng phải hoàn chỉnh chuẩn đầu vào theo quy định của Agribank về ngoại ngữ và tin học, nếu sau 2 tháng bạn không đạt chuẩn theo quy định: Giám đốc chi nhánh có thể từ chối ký hợp đồng lao động với bạn.
Một lưu ý nữa: Đợt thi này có nhiều con em CB CNV của Agribank rớt, tại tỉnh mình 1 chi nhánh ko có có bạn nào là con em trong ngành tham gia thi tuyển do chỉ tiêu cao và ít, một chi nhánh chỉ có khoảng 30% số thí sinh đậu là con em trong ngành và những bạn này cũng học các trường “đỉnh” hoặc đã có kinh nghiệm thực tế do đã làm ở các NHTM khác hoặc tham gia thi đấu nhiều rồi, vì vậy sẽ không tránh khỏi việc so sánh bạn với những bạn là con em trong ngành không may bị rớt khi các bạn thử việc. Do đó các bạn phải khiêm tốn học việc, tích cực hòa mình vào hoạt động của chi nhánh, nhất là công tác đoàn thể: như thể thao, văn nghê, từ thiện, nhân đạo, vv.. thật khéo léo và tế nhị trong việc xây dựng hình ảnh cá nhân, xây dựng mối quan hệ với đồng nghiệp và lãnh đạo. để khi xem xét bạn được sự đồng thuận và chấp nhận cao.
Riêng việc tổ chức thi tuyển bổ sung theo mình là khó và Agribank sẽ dồn chỉ tiêu này cho KH 2016 hoặc 2017, vì để tổ chức được một đợt thi tuyển như thế này khá phức tạp, tốn kém.
Do bận quyết toán và chờ VB của Agribank VN nên có thể là các chi nhánh đều đời ngày gặp mặt sang đầu năm, em mình sáng nay lên trình diện họ cũng chỉ ghi họ tên, số điện thọai rồi bảo chờ qua tết dương lịch sẽ bố trí ngày gặp mặt chung cho cả nhóm.
Theo mình điểm lại thì số các chi nhánh không tuyển đủ chỉ tiêu cũng nhiều, cộng lại chắc là con số không nhỏ. Ban nào chịu khó ngồi ghi chép là biệt ngay.
Chúc các bạn hoàn thành tốt nhiệm vụ 2 tháng thử việc để là đồng nghiệp của mình nha.
Tụi em cám ơn anh LIEUTO nhiều lắm, có kinh nghiệm gì là truyền cho tụi em hết ak, anh thiệt dễ thương quá điiiii!!!
Mà anh cho em hỏi cái này trình bày nguyện vọng về nơi làm việc thì em biết chứ trình bày nguyện vọng về công việc là gì anh? em chưa hiểu là mình phải nói gì với ngân hàng, tại em cũng mới ra trường, đây là công việc đầu tiên của em.hi..mong anh giải thích dùm em cái này nhe. Mà anh làm Agribank ở tỉnh nào vậy anh? Em mong là cùng tỉnh với em quá.hihi

Bạn bị bắt nạt vòi tiền rồi. Khiếp thật. Tốt nhất k nhờ vả gì, mà sao Viettin chỗ bạn k nhận hs lạ thế. Đủ đk là nhận hết mà nhỉ. Bạn chi nhánh nào vậy

Chào các bạn, mình đang có một sự việc bức xúc cần giải tỏa. Vừa qua thì mình đã thi bên agri và mình đã đậu. giờ lại có một sự việc sảy ra ntn:
Hùi đó mình mới ra trường và về quê tính xin vô mấy ngân hàng thì đều theo kiểu như chạy tiền mới vô dc nên mình không chịu, và rùi ngân hàng viettin có thi tuyển nên mình cũng đem hồ sơ lên nộp thì họ không nhận vì mình không phải COCC. nên khi agri tổ chức thi tuyển mình cũng nghĩ vậy nên có nhờ một người họ nói giúp mình 1 tiếng để mình qua được vòng nộp hồ sơ. họ cũng đã đồng ý và mình đã qua dc vòng phỏng vấn rùi cũng đậu thi tuyển luôn. và khi theo dõi topic này thì mình cũng đã nhận ra là năm nay agribank thi tuyển cũng khá công khai. việc chẳng có gì để nói cho đến khi hn mình gọi điện thoại cho người mình nhờ thông báo mình đậu và cảm ơn thì họ nói mình đưa cho họ 60tr tiền công. kêu là chia cho 3 người pv mỗi người 15tr và tiền ăn nhậu nữa. nhưng mà mình ức ở một chỗ là lúc mình nhờ họ thì họ rất hời hợt, mình gọi điện thoại hỏi coi mình có qua dc vòng pv không để mình ôn bài thi test thì không chịu nghe mày, mãi đến ngày mình đi thi mới gọi đt nói mình là mình đậu trong khi mai là mình thi. còn bảo mình là năm nay thi dễ lắm, cho mở tài liệu bla bla nên cứ yên tâm. lúc vô p thi mình mới tá hỏa ra là có tới 5 giám thị coi khó không hỏi dc ai luôn đừng nói là mở tl. Mà h ông đó cứ nghĩ mình đậu là do ông đó nhờ vả này nọ nên mới đậu. h ông kêu đưa 60tr. mà mình thấy như vậy thì không chấp nhận dc, theo mình thì ông đó không có công tới mức có thể ra giá cao như vậy. các bạn tư vấn giúp mình với.
Mình góp ý thế này nè nếu ông ấy làm chi nhánh ngân hàng bạn thi luôn thì bạn nên đưa tiền rồi đó nếu ko muốn hệ luỵ về sau, còn ko phải thì bơ đi bởi số tiền đó nó ko chia cho mấy người phỏng vấn đâu nên bạn ko phải sợ, bạn có lợi thế giờ có thể đưa điều kiện được về chi nhánh mình thích nếu được thì ok 60 củ :):)

Chào các bạn, mình đang có một sự việc bức xúc cần giải tỏa. Vừa qua thì mình đã thi bên agri và mình đã đậu. giờ lại có một sự việc sảy ra ntn:
Hùi đó mình mới ra trường và về quê tính xin vô mấy ngân hàng thì đều theo kiểu như chạy tiền mới vô dc nên mình không chịu, và rùi ngân hàng viettin có thi tuyển nên mình cũng đem hồ sơ lên nộp thì họ không nhận vì mình không phải COCC. nên khi agri tổ chức thi tuyển mình cũng nghĩ vậy nên có nhờ một người họ nói giúp mình 1 tiếng để mình qua được vòng nộp hồ sơ. họ cũng đã đồng ý và mình đã qua dc vòng phỏng vấn rùi cũng đậu thi tuyển luôn. và khi theo dõi topic này thì mình cũng đã nhận ra là năm nay agribank thi tuyển cũng khá công khai. việc chẳng có gì để nói cho đến khi hn mình gọi điện thoại cho người mình nhờ thông báo mình đậu và cảm ơn thì họ nói mình đưa cho họ 60tr tiền công. kêu là chia cho 3 người pv mỗi người 15tr và tiền ăn nhậu nữa. nhưng mà mình ức ở một chỗ là lúc mình nhờ họ thì họ rất hời hợt, mình gọi điện thoại hỏi coi mình có qua dc vòng pv không để mình ôn bài thi test thì không chịu nghe mày, mãi đến ngày mình đi thi mới gọi đt nói mình là mình đậu trong khi mai là mình thi. còn bảo mình là năm nay thi dễ lắm, cho mở tài liệu bla bla nên cứ yên tâm. lúc vô p thi mình mới tá hỏa ra là có tới 5 giám thị coi khó không hỏi dc ai luôn đừng nói là mở tl. Mà h ông đó cứ nghĩ mình đậu là do ông đó nhờ vả này nọ nên mới đậu. h ông kêu đưa 60tr. mà mình thấy như vậy thì không chấp nhận dc, theo mình thì ông đó không có công tới mức có thể ra giá cao như vậy. các bạn tư vấn giúp mình với.
Ông ta là ai,nếu lãnh đạo thì chấp nhận cho khỏi bị dìm còn dạng bình thường thì coi như ko có gì.Môi trường này bạn biết rồi đấy một khi bị dìm thì khủng khiếp lắm.

Minh ở trên tây nguyên, hùi đó mình thấy trên web nó có đăng tin tuyển nên mới lên nộp, mình lên tới nơi thì họ kêu là ở đây thi tuyển xong hết rùi sao giờ em mới nộp (lúc mình mang hồ sơ vô nộp thì mặt chị tuyển dụng nghệt ra là mình nghi rồi) về nhà thì mình có nhờ 1 anh có quen chị đó gọi lại hỏi là có nhận hồ sơ không thì lại kêu là đang còn và kêu mang hồ sơ lên nộp đi. mình ghét không thèm nộp nữa. nên h bên agri mới ra nỗi này.
Có thể thông tin tuyển dụng bên vietin trụ sở chính mới đăng, bên cn chưa bít nên mới trả lời bạn lf thi xog rùi của đợt trc đó. Còn về ng vòi tiền kia bẠn phải tìm hiểu xem ng đó có chức vụ j trong agri k, hay chỉ là nhân viên bt thui, nếu là nv bt chẳng ảnh hưởng j đến bạn sau này mấy đâu, chủ yếu là lãnh đạo thui. Nếu thích m có thể gặp thăngr lãnh đạo mà trình bày

Trong trường hợp bạn phải đưa tiền, đem theo máy ghi âm hỏi rõ là ổng đưa cho ai cho ai. Nhịn nhục mà làm nếu công việc này quan trọng đối với bạn, bản ghi âm cứ giữ đó, vài năm sau khi bạn cứng cáp trong môi trường rồi thì múc lại ổng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back
Bên trên