Uống bia được và mất

Đã mang tiếng là làm tín dụng thì ít hay nhiều gì cũng phải uống, uống là để nói chuyện cho trôi chảy hơn chứ có ai ép uống cho xỉn đâu :)). Nếu cảm thấy ko uống được thì cứ từ chối sau vài ly rồi nhấp môi uống thong thả thôi.

Khoa học đã chứng minh là mỗi ngày uống 1 lon bia rất có lợi cho tim mạch đấy nhé. Tội gì phải ép mình ko uống.

Lập hẳn 1 cái thớt để hỏi chủ nhật đi gặp bạn bè có nên uống bia ko? Nhiều thớt hay ghê.

Cảm ơn các bạn. Gặp lại bạn bè không thể không uống nên mình sẽ uống nhưng kiềm chế. Thực ra tửu lượng và bia lượng của mình vào loại khá nhưng mà mình không thích uống rượu bia mà chỉ khoái luyện võ thôi mà dân võ thì không nên uống nhiều. Nên từ bây giờ mỗi lần uống tối đa không quá 2 lon. Mặc dù chưa xỉn nhưng cũng giả vờ xỉn vừa không mất lòng bạn bè vừa giữ gìn được sức khoẻ và khả năng tự chủ của bản thân. Quả là diệu kế. :-q :)) Haha

Cảm ơn các bạn. Gặp lại bạn bè không thể không uống nên mình sẽ uống nhưng kiềm chế. Thực ra tửu lượng và bia lượng của mình vào loại khá nhưng mà mình không thích uống rượu bia mà chỉ khoái luyện võ thôi mà dân võ thì không nên uống nhiều. Nên từ bây giờ mỗi lần uống tối đa không quá 2 lon. Mặc dù chưa xỉn nhưng cũng giả vờ xỉn vừa không mất lòng bạn bè vừa giữ gìn được sức khoẻ và khả năng tự chủ của bản thân. Quả là diệu kế. :-q :)) Haha

Khá là bao nhiêu vậy bác, Ở UB này hết két hoặc chí ít cũng phải 1 bom heiniken 5l mới gọi là khá được :">

Kiểu mọi người zô bia, mình chơi nước lọc thế này khó gặp lại các chiến hữu lần tiếp theo lắm :)) bia rượu đâu phải là xấu, mà cái xấu là uống không biết điểm dừng thôi. Bạn quyết tâm bỏ bia rượu cũng gần đồng nghĩa với việc bỏ đi nhiều cái hay đấy... :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên