Tương lai của nghề QHKH

Tech vài năm trước rất kinh.
Do thời gian đó Tech chuyển đổi mô hình sang bán lẻ. Theo anh nghĩ đó là bank đầu tiên áp dung nghiêm túc mô hình bán lẻ. Còn ACB thì vẫn lai lai...

Do đó, nhận sự ra vào như cái chợ do sự thay đổi làm cho con người khó tiếp nhận và chấp nhận nó.

Sau này anh có quan sát cơ bản thì nó đang chú trọng vào nguồn nhân lực, nhất là năm nay, các chính sách các chương trình đều oánh vào nhân sự. Khiến cho con người mình phải vận động liên tục không ngừng.

Do anh nhìn từ ngoài vào thôi, chứ vào đi rồi biết. Các quy chuẩn thì nghe nói đã chuẩn hóa rồi, giám sát toàn camera (như GDV không đưa chứng từ bằng 2 tay là đội ngủ giám sát Camera nó xử liền khỏi qua Giám đốc gì hết, bảo vệ khi khách vào phả cúi chào thế nào....)

Ngoài ra chế độ lương thưởng cũng khiến cho nhân viên có động lực vì nếu chạy tốt, nhân viên có thể có thu nhập cao hơn cả Sếp.

Tự chung.. do anh nhìn, nghe thôi... Chứ vào đi rồi ắt sẽ biết, có khi em mê cuồng say môi trường đó nhưng cũng có khi em nản quá ra đi. Đất lành chim đậu. Thật ra cũng tùy loại chim hợp thổ dưỡng vùng đất đó... rõ ràng vùng đầm lầy thì mấy con chim chân dài dài nhào xuống, đâu có thấy chim chân ngắn đâu... kakakaka......

Nói vậy để chia sẻ em đừng cố gắng ép mình quá, thuận theo tự nhiên đất trời... thả mình theo dòng nước thì sẽ vững trên dòng nước thôi.... Có khó khăn gì thì phải luôn tự động viên mình hoặc kêu ai đó tát mình hay là động viên mình để mình tĩnh ngủ ra kekeke.....
ôi e cảm ơn a ạ. đúng là ng trải nghiệm đời có khác.hjc
af a ơi e hỏi chút nữa là a có biết hay nghe nói lí do sao tech họ tuyển jhieeuf thế k ạ.nhân sự họ thiếu đến vậy sao, tuyển 5 đợt liền, đợt này chưa xong đợt khác đã rục rịch khởi động nhận CV ứng viên tồi.
hay do họ đào thải nhiều ạ.
e hoiwblo khoản này, vì những ng mới như bọn e còn p trải qua 1-2 tháng thuer việc mới đc ký hđ chính thức, nhưng nếu k đc ký hđ chính thức thì tức là bọn e bị xa thải ạ. đó có p lí do họ tuyển nhiều k ạ. e hơi hoang mang. chả nhẽ đầu tư vào tech xong rồi lại k đc ký hđ thì đúng là to đầu thật ấy ạ. rất mong a tư vấn e vấn đề này. e cảm ơn a ạ

• Like
Reactions: A13
ôi e cảm ơn a ạ. đúng là ng trải nghiệm đời có khác.hjc
af a ơi e hỏi chút nữa là a có biết hay nghe nói lí do sao tech họ tuyển jhieeuf thế k ạ.nhân sự họ thiếu đến vậy sao, tuyển 5 đợt liền, đợt này chưa xong đợt khác đã rục rịch khởi động nhận CV ứng viên tồi.
hay do họ đào thải nhiều ạ.
e hoiwblo khoản này, vì những ng mới như bọn e còn p trải qua 1-2 tháng thuer việc mới đc ký hđ chính thức, nhưng nếu k đc ký hđ chính thức thì tức là bọn e bị xa thải ạ. đó có p lí do họ tuyển nhiều k ạ. e hơi hoang mang. chả nhẽ đầu tư vào tech xong rồi lại k đc ký hđ thì đúng là to đầu thật ấy ạ. rất mong a tư vấn e vấn đề này. e cảm ơn a ạ

Cái đó anh cũng không rõ.
Như dưới anh, CN Tech đi gần hết gần cả chục mạng bao gồm cả Giám đốc hồi năm nay.

Anh thấy thì mô hình của nó là bán lẻ nên Chuyên viên Khách hàng vào là áp đủ chỉ tiêu rồi: thẻ, thẻ quốc tế, tín dụng, tiền gửi, tài khoản,... trên thang điểm 100 hay 10 gì đó. 1 tháng ổn thì không sao.

Nói chung là phòng Tín dụng thật chất là phòng Bán hàng vì phê duyệt tập trung hết, dưới Chi nhánh đâu có quyền hạn gì, kiểm soát chặt chẻ... một số bank khác cũng đang áp dụng như thế.

Nên vào chạy chỉ tiêu nổi thì tồn tại, không nổi thì đương nhiên là em hiểu rồi đó. Cả GDV vẫn có chỉ tiêu đặc biệt là chỉ tiêu huy động.

Yeah. Nên ra vô như cái chợ có lẻ là điều hiển nhiên!

Cái đó anh cũng không rõ.
Như dưới anh, CN Tech đi gần hết gần cả chục mạng bao gồm cả Giám đốc hồi năm nay.

Anh thấy thì mô hình của nó là bán lẻ nên Chuyên viên Khách hàng vào là áp đủ chỉ tiêu rồi: thẻ, thẻ quốc tế, tín dụng, tiền gửi, tài khoản,... trên thang điểm 100 hay 10 gì đó. 1 tháng ổn thì không sao.

Nói chung là phòng Tín dụng thật chất là phòng Bán hàng vì phê duyệt tập trung hết, dưới Chi nhánh đâu có quyền hạn gì, kiểm soát chặt chẻ... một số bank khác cũng đang áp dụng như thế.

Nên vào chạy chỉ tiêu nổi thì tồn tại, không nổi thì đương nhiên là em hiểu rồi đó. Cả GDV vẫn có chỉ tiêu đặc biệt là chỉ tiêu huy động.

Yeah. Nên ra vô như cái chợ có lẻ là điều hiển nhiên!
vậy ạ. e đã cảm thấy nóng phía sau rồi.hjc
cảm ơn a và chúc a cv tốt và sức khỏe a nhé. nhờ a e đã định hình dần là sắp tới phải đi đâu r :(

• Like
Reactions: A13

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch