tư vấn thêm về ngân hàng ạ

thuytrangle9764

Thành viên mới
Sắp tới em sẽ chọn xét chọn chuyên ngành, em đang phân vân giữa tài chính doanh nghiệp và ngân hàng. Trong đây chắc nhiều anh chị cũng tốt nghiệp kinh tế ra mong sẽ có lời khuyên cho em ạ :)) Và em cũng mong được chia sẻ thêm về môi trường làm việc trong ngân hàng. Cô em nói ngoan hiền thì không nên vào vì nhậu nhẹt các thứ sẽ không chịu nổi với lại lương cũng không cao mà lại hay phải đi làm về trễ nhất là với giao dịch viên, "trong chán ngoài thèm" đúng không ạ? Mà nếu tốt nghiệp ngân hàng ra nếu không làm nh em có thể làm bên các công ty khác không ạ? Mong anh chi chỉ bảo cho em :)

Nếu bạn định hướng làm GDV thì nên học chuyên ngành ngân hàng. Đã thích công việc nào thì cứ cố gắng theo đuổi nó đi bạn, vào rồi yêu nghề lại không muốn bỏ đâu. Cố lên!

Cách đây 5 năm anh đã từng phân vân như em. Hãy nghe lời khuyên của anh. Em nên chọn học Tài chính doanh nghiệp, song song với đó là học thêm chú tâm vào kế toán. Học Tài chính doanh nghiệp có 1 nền tảng kiến thức rộng, nhưng kiến thức kế toán vận dụng lại không đủ, vì vậy nên học thêm kế toán.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên