Từ vấn hoàn thiện hồ sơ khách hàng.

0983613383

Verified Banker
Anh chị nào có kinh nghiệm hoàn thiện hồ sơ khách hàng thì hỗ trợ, chia sẻ cho mọi người biết nhé. Hoặc những cách hoàn thiện checklist hồ sơ của đơn vị.
VD:
1. CMTND cũ cấp tại tỉnh khác, giờ khách hàng chuyển về địa bàn mình, một vài thông tin liên quan đến số CMTND cũ thì ta làm như thê nào? Hướng dẫn: Soạn mẫu đề nghị gửi xác nhận số CMTND lên công an thành phố là 02 số chứng minh thư trên là của cùng một người.
2. 2 vợ chồng lấy nhau nhưng Không có đăng ký kết hoặc mất đăng ký kết hôn hôn thì mang CMTND và sổ hộ khẩu lên phường xác nhận quan hệ vợ chồng.
............................
Mong các đồng nghiệp đóng góp ý kiến.

2 vợ chồng sống chung mà không đăng ký thì cơ quan nào xác nhận quan hệ vợ chồng??????
UBND Phường nơi thường trú sẽ xác nhận, nếu bên yêu cầu xác nhận mang chứng minh thư nhân dân 2 vợ chồng kèm sổ hộ khẩu gia đình trên đó có ghi rõ quan hệ vợ chồng. Còn thực tế không phải vợ chồng ai xác nhận cho bạn.

UBND Phường nơi thường trú sẽ xác nhận, nếu bên yêu cầu xác nhận mang chứng minh thư nhân dân 2 vợ chồng kèm sổ hộ khẩu gia đình trên đó có ghi rõ quan hệ vợ chồng. Còn thực tế không phải vợ chồng ai xác nhận cho bạn.
Ý mình là nếu 2 vợ chồng không đăng ký kết hôn (không phải mất đăng ký) thì làm sao nhập khẩu về chung hộ khẩu được? Đâu có giấy tờ gì chứng minh để CA xác minh quan hệ? Không lẽ ra Phường/ Xã xác nhận rồi quay lại CA à?

Câu hỏi của bạn có vẻ không được cụ thể cho lắm: Bạn muốn hỏi hoàn thiện Hồ Sơ Pháp Lý hay Hồ Sơ Tài Chính hay là Hồ Sơ Chứng Từ Sau Cho Vay.
Thực tế thì có rất nhiều nếu bạn gặp trường hợp nào thì có thể đăng lên và tìm cách giải quyết, còn nêu những trường hợp hiện đã gặp qua thì cũng hơi khó do khá nhiều ^^

Câu hỏi của bạn có vẻ không được cụ thể cho lắm: Bạn muốn hỏi hoàn thiện Hồ Sơ Pháp Lý hay Hồ Sơ Tài Chính hay là Hồ Sơ Chứng Từ Sau Cho Vay.
Thực tế thì có rất nhiều nếu bạn gặp trường hợp nào thì có thể đăng lên và tìm cách giải quyết, còn nêu những trường hợp hiện đã gặp qua thì cũng hơi khó do khá nhiều ^^
Nếu có nhiều và mang tính hệ thống thì anh chia sẻ cho anh em cùng biết. Vì những người non kinh nghiệp, mới vào nghề rất cần điều này. Như mình chẳng hạn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên